Helikopta Zagongana Angani Marekani, Watu Watatu Wafariki

Watu watatu wamefariki dunia baada ya helikopta mbili kugongana zikiwa angani karibu na uwanja wa ndege katika jimbo la Oregon nchini Marekani, katika ajali iliyozua taharuki na kusababisha mamlaka za usafiri wa anga kuanzisha uchunguzi.

Ajali hiyo ilitokea Alhamisi, Oktoba 29, 2026, huku maafisa wa eneo hilo wakithibitisha vifo vya watu wote watatu waliokuwa wamehusika katika tukio hilo.

Waliofariki wametambuliwa kuwa Maddie Aasbo, mwenye umri wa miaka 22, ambaye alikuwa mkufunzi wa urubani, Tyler Delane Sturdevant, mwenye umri wa miaka 38, pamoja na rubani mwanafunzi ambaye utambulisho wake haujatangazwa rasmi.

Taarifa za awali zinaeleza kuwa helikopta hizo ziligongana zikiwa angani katika eneo lililo karibu na uwanja wa ndege, ingawa maelezo zaidi kuhusu mazingira yaliyosababisha ajali hiyo bado hayajabainika.

Kifo cha Aasbo, ambaye alikuwa akihudumu kama mkufunzi wa urubani akiwa na umri mdogo, kimeongeza uzito wa tukio hilo, hasa ikizingatiwa kuwa ajali hiyo imehusisha watu waliokuwa katika shughuli za mafunzo na urubani.

Baada ya ajali hiyo, Shirika la Usimamizi wa Usafiri wa Anga la Marekani (FAA) pamoja na Bodi ya Kitaifa ya Usalama wa Usafiri (NTSB) zilituma maafisa wao katika eneo la tukio kuanza uchunguzi.

Taasisi hizo mbili zina jukumu la kuchunguza ajali za usafiri wa anga nchini Marekani, kubaini mazingira yaliyochangia kutokea kwake na kutoa mapendekezo yanayolenga kuimarisha usalama wa safari za ndege.

Uchunguzi huo unatarajiwa kuangazia mwenendo wa helikopta hizo kabla ya kugongana, mawasiliano kati ya marubani na wahusika wengine wa usimamizi wa anga, pamoja na taarifa za kiufundi za ndege hizo.

Hata hivyo, mamlaka hazijabainisha iwapo ajali hiyo ilisababishwa na hitilafu ya kiufundi, makosa ya kibinadamu au changamoto nyingine zilizojitokeza wakati helikopta hizo zilipokuwa angani.

FAA na NTSB zinaendelea kukusanya ushahidi na taarifa muhimu zitakazosaidia kubaini chanzo halisi cha mkasa huo.

Matokeo ya uchunguzi yanatarajiwa kutoa mwanga kuhusu mazingira yaliyopelekea helikopta hizo mbili kugongana na hatua zinazoweza kuchukuliwa kuzuia ajali kama hiyo kujirudia siku zijazo.