Mbunge wa Embakasi Mashariki, Babu Owino, amelaani vikali shambulio lililoripotiwa dhidi ya kiongozi wa Wiper Patriotic Front, Kalonzo Musyoka, wakati wa ziara yake katika Kaunti ya Migori, akionya dhidi ya kuendelezwa kwa siasa za kutovumiliana nchini.

Babu amesema matukio ya kushambulia viongozi kutokana na misimamo yao ya kisiasa yanatishia misingi ya demokrasia na kuhatarisha haki ya kila mwananchi kushiriki shughuli za kisiasa bila vitisho au vitendo vya vurugu.

Mbunge huyo amesisitiza kuwa tofauti za kisiasa hazipaswi kuwa sababu ya watu kutumia nguvu, vitisho au mbinu nyingine za kuwazuia viongozi kufanya mikutano na kuwasilisha ajenda zao kwa wananchi.

Katika ujumbe wake uliochapishwa kwenye mtandao wa kijamii wa X Alhamisi, Novemba 5, Babu alielezea shambulio hilo kama kitendo cha kikatili na cha kishenzi, akisisitiza kuwa ushindani wa kisiasa unapaswa kuendeshwa kwa hoja badala ya vurugu.

Alisema demokrasia ya Kenya inapaswa kulindwa kupitia mijadala ya wazi, mazungumzo na uchaguzi wa kidemokrasia badala ya vitisho vinavyolenga kuwanyamazisha wale wenye misimamo tofauti.

Kauli ya Babu ilijiri siku moja baada ya Kalonzo na viongozi wengine wa upinzani kushambuliwa wakati wa ziara yao ya kisiasa katika Kaunti ya Migori.

Msafara huo uliwahusisha aliyekuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali Justin Muturi, kiongozi wa Democratic Action Party of Kenya (DAP-K) Eugene Wamalwa pamoja na aliyekuwa Waziri wa Baraza la Mawaziri Raphael Tuju.

Viongozi hao walikuwa katika ziara ya kisiasa iliyolenga kukutana na wakazi na kuimarisha ushawishi wa muungano wa Ukombozi Alliance katika eneo la Nyanza kuelekea Uchaguzi Mkuu wa 2027.

Ziara yao iliwafikisha Ntimaru katika eneo la Kuria, Kehancha na Posta Grounds kabla ya hali ya taharuki kuzuka katika Mji wa Migori.

Kwa mujibu wa taarifa zilizoripotiwa, kundi la takriban watu 10 lilirushiwa mawe katika msafara huo, huku baadhi ya magari yakiharibiwa. Gari la Muturi lilikuwa miongoni mwa yaliyolengwa, huku kioo chake cha mbele kikivunjwa.

Maafisa wa polisi pia walitumia vitoa machozi kutawanya umati wakati mvutano ulipozidi katika eneo hilo.

Kalonzo alilaani tukio hilo, akisema matumizi ya nguvu dhidi ya viongozi na wafuasi waliokuwa wamekusanyika kwa ajili ya mkutano wa kisiasa ni ukiukaji wa haki za kidemokrasia.

Licha ya vurugu hizo, kiongozi huyo wa Wiper aliendelea kuhutubia wakazi wa Migori, akisema kuwa mashambulizi na vitisho havitawazuia kuendelea na shughuli zao za kisiasa.

Muturi naye alilaani tukio hilo na kudai kuwa Mbunge wa Suna Mashariki Junet Mohamed alihusika katika kufadhili waliovuruga mkutano huo. Hata hivyo, madai hayo hayajathibitishwa kwa njia huru.

Onyo la Babu linajiri wakati wanasiasa wanazidisha mikakati ya kujipanga kisiasa kuelekea uchaguzi wa 2027, huku matukio ya kuvurugwa kwa mikutano ya kisiasa yakizua maswali kuhusu usalama wa viongozi na wananchi wanaoshiriki mikutano hiyo.