Spika wa Bunge la Kaunti ya West Pokot, Fredrick Kaptui Plimo, ameitwa kufika mahakamani kujibu mashtaka yanayohusiana na madai ya ulaghai wa KSh260 milioni katika chama cha kuweka na kukopa (Sacco).
Mahakama imetoa wito unaomtaka Plimo pamoja na washukiwa wengine wawili kufika mbele ya mahakama mnamo Novemba 5, 2026, kwa ajili ya kusomewa mashtaka katika kesi hiyo inayohusu madai ya ubadhirifu wa fedha.
Hatua hiyo imebainishwa na Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (ODPP), ambayo imesema mahakama imewataka washtakiwa hao kufika kwa ajili ya hatua ya kisheria inayojulikana kama plea-taking, ambapo washukiwa husomewa mashtaka rasmi na kutakiwa kujibu iwapo wanakubali au wanayapinga.
Kesi hiyo inahusu madai ya ulaghai wa fedha zinazokadiriwa kufikia KSh260 milioni, ingawa maelezo zaidi kuhusu namna fedha hizo zilivyodaiwa kupotea, wahusika wengine wanaoweza kuhusishwa na sakata hilo na muda ambao uhalifu huo unadaiwa kutendeka hayakufafanuliwa katika taarifa iliyotolewa.
Wito huo wa mahakama unafungua ukurasa mpya katika kesi hiyo, huku umma ukisubiri hatua zitakazochukuliwa dhidi ya washtakiwa baada ya kufika mahakamani.
Kwa mujibu wa utaratibu wa mahakama, kusomewa mashtaka ni hatua ya awali ya mchakato wa jinai na hakumaanishi kuwa washtakiwa wamepatikana na hatia.
Ni mahakama pekee inayoweza kuamua hatia au kutokuwa na hatia baada ya kusikiliza ushahidi na hoja za pande zote.
Plimo, ambaye anahudumu kama Spika wa Bunge la Kaunti ya West Pokot, anakabiliwa na wito huo pamoja na watu wengine wawili ambao hawakutajwa majina yao katika taarifa fupi ya ODPP.
Kesi hiyo inatarajiwa kuanza kushughulikiwa mahakamani Novemba 5, 2026, wakati washtakiwa hao watakapohitajika kujibu mashtaka yanayohusishwa na madai ya ulaghai huo wa mamilioni ya pesa.
Hata hivyo, maelezo kuhusu mahakama itakayosikiliza kesi hiyo, utambulisho wa Sacco inayohusika na iwapo washtakiwa wamewahi kufikishwa mahakamani kuhusiana na madai hayo hayakubainishwa katika taarifa iliyopatikana.
Kufuatia wito huo, hatua inayofuata itakuwa kusubiri kufikishwa kwa washtakiwa mahakamani na maelekezo yatakayotolewa na mahakama kuhusu mwenendo wa kesi hiyo.
Umma unasubiri kuona hatua inayofuata.









