Mwili wa mwanamke mmoja umeopolewa kutoka kwenye vifusi vya jengo lililoporomoka katika eneo la Eastleigh, jijini Nairobi, huku shughuli za utafutaji zikiingia siku ya nane tangu mkasa huo kutokea.

Tukio hilo ni pigo jingine kwa familia zinazongojea taarifa za wapendwa wao ambao hawajulikani waliko baada ya jengo hilo la ghorofa nyingi kuanguka mnamo Ijumaa, Oktoba 23, 2026, kando ya Barabara ya 9th Street.

Timu za uokoaji zimekuwa zikifanya kazi usiku na mchana kuondoa vifusi na kufikia sehemu za chini za jengo hilo, ambako watu wanaaminika kuwa walinaswa wakati lilipoporomoka.

Operesheni hiyo imekumbwa na changamoto kutokana na hali ya vifusi na ugumu wa kufikia maeneo ya chini ya jengo.

Hata hivyo, timu za dharura zimeendelea na juhudi za kutafuta watu waliokwama na kurejesha miili ya waliofariki.

Kufikia Alhamisi, mamlaka zilisema watu 16 walikuwa bado hawajapatikana baada ya zoezi la kuthibitisha taarifa za waliotajwa kupotea, lililohusisha Shirika la Msalaba Mwekundu nchini Kenya na Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI).

Kamishna wa Kaunti ya Nairobi Kaskazini, Simon Osumba, alisema taarifa za simu zilionyesha kuwa watu tisa kati ya waliokuwa hawajapatikana walikuwa eneo la mkasa muda mfupi kabla ya jengo hilo kuanguka.

Mamlaka pia zilikuwa zikifuatilia taarifa za watu wengine wanne, huku familia tatu zikiwa bado hazijawasilisha nambari za simu zinazohitajika kusaidia kufuatilia waliko wapendwa wao.

Awali, matumaini ya kuwapata baadhi ya watu wakiwa hai yaliimarika baada ya vifaa maalumu vya kutambua dalili za uhai kugundua ishara zinazoweza kuashiria kuwepo kwa watu chini ya vifusi.

Hata hivyo, timu za uokoaji zilikabiliwa na changamoto za kufikia maeneo hayo.

Wakati huohuo, uchunguzi umeanzishwa kubaini mazingira yaliyosababisha jengo hilo kuporomoka, huku wapelelezi wakiwahoji mmoja wa watengenezaji wa jengo hilo pamoja na maafisa wa serikali ya Kaunti ya Nairobi, Bodi ya Kitaifa ya Ukaguzi wa Majengo na Mamlaka ya Kitaifa ya Ujenzi.

Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma imeielekeza DCI kuchunguza uwezekano wa uzembe unaohusisha maafisa wa umma, watengenezaji na wataalamu walioshiriki katika mradi huo.

Shughuli za uokoaji na urejeshaji wa miili zinaendelea huku familia zikisubiri taarifa zaidi kuhusu wapendwa wao.