Mshukiwa Hatari Wa Ujambazi Nairobi Asakwa Na DCI
Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) imewaomba wananchi kushirikiana na maafisa wa usalama kutoa taarifa zitakazosaidia kukamatwa kwa mwanamume anayetafutwa kuhusishwa na visa vingi vya ujambazi wa kutumia silaha katika maeneo mbalimbali ya Nairobi na viunga vyake.
Mshukiwa huyo, aliyetambuliwa kwa jina la John Masila Nzioka, anadaiwa kuhusika na msururu wa matukio ya wizi wa kutumia nguvu na silaha, huku polisi wakimtaja kuwa mtu hatari anayepaswa kuchukuliwa kwa tahadhari kubwa.
Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na DCI, Nzioka anaaminika kuwa na silaha ya moto ambayo amekuwa akiitumia kutekeleza uhalifu wakati wa matukio ya ujambazi.
Idara hiyo ya upelelezi imesema mshukiwa huyo amekuwa akihusishwa na visa vya ujambazi vilivyotekelezwa ndani ya eneo la Nairobi na maeneo jirani, hali ambayo imechochea msako wa kumtafuta ili afikishwe mbele ya sheria.
Katika tukio la hivi karibuni, mshukiwa huyo anadaiwa kuhusika katika makabiliano ya risasi na maafisa wa polisi, ambapo baadhi ya maafisa walijeruhiwa kabla ya Nzioka kutoroka na kukwepa mtego wa polisi.
Hata hivyo, DCI haijafichua bayana eneo ambako makabiliano hayo yalitokea wala idadi kamili ya maafisa waliojeruhiwa.
Kutokana na hatari inayodaiwa kuhusishwa na mshukiwa huyo, DCI imeonya kuwa anachukuliwa kuwa mtu mwenye silaha na hatari, huku ikiwataka wananchi kuepuka kujaribu kumkabili au kumkamata wenyewe iwapo watamtambua.
Taarifa za makazi yake zinaonyesha kuwa anatoka Kaunti ya Machakos, eneo bunge dogo la Kangundo, tarafa ya Kanzalu, eneo la Kanzalu na kitongoji cha Kikambuani.
DCI imewahimiza wananchi walio na taarifa zozote zinazoweza kusaidia kubaini aliko au kukamatwa kwake kujitokeza na kuzifikisha kwa mamlaka husika.
Wananchi pia wanashauriwa kutanguliza usalama wao na kuripoti taarifa hizo kwa vyombo vya usalama badala ya kumfuatilia mshukiwa huyo moja kwa moja.
Idara hiyo imesisitiza umuhimu wa ushirikiano wa umma katika juhudi za kukabiliana na uhalifu, ikisema kuwa taarifa kutoka kwa wananchi zinaweza kuwa muhimu katika kukomesha vitendo vya ujambazi na kuhakikisha wanaohusika wanakabiliwa na sheria.









