Nchini Kenya, Inspekta wa Polisi Kenneth Kipkemboi Sang amefikishwa mahakamani na kushtakiwa kwa mauaji ya mwanasaikolojia Dkt Victoria Nthunya Mutiso, katika hatua mpya ya kesi iliyozua hisia nchini kufuatia kuuawa kwa mtaalamu huyo jijini Nairobi.
Sang anakabiliwa na shtaka la mauaji kinyume na Kifungu cha 203 kikisomwa pamoja na Kifungu cha 204 cha Sheria ya Kanuni za Adhabu, Sura ya 63 ya sheria za Kenya.
Kwa mujibu wa maelezo ya shtaka, mshtakiwa anadaiwa kumuua Dkt Mutiso kwa kushirikiana na watu wengine ambao hawajafikishwa mahakamani, mnamo Julai 29, 2026, saa 3:30 asubuhi, kando ya Barabara ya Mawensi, katika eneo la Kilimani, Kaunti ya Nairobi.
Inspekta Sang alifikishwa mbele ya Jaji Alexander Muteti kujibu tuhuma hizo, ambapo alikana shtaka la mauaji lililowasilishwa dhidi yake.
Mahakama imempa afisa wa probeshini siku 21 kuandaa ripoti inayohitajika, huku kesi hiyo ikipangwa kutajwa tena Novemba 30, 2026.
Kukamatwa na kufunguliwa mashtaka kwa Sang kunafungua ukurasa mwingine katika uchunguzi wa mauaji ya Dkt Mutiso, ambaye alipigwa risasi na kuuawa jijini Nairobi Julai 29, 2026.
Awali, Shirika la Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) lilikuwa limemtaja Sang kama mmoja wa washukiwa muhimu katika uchunguzi huo, likidai kuwa alihusika katika kuratibu mipango ya mauaji hayo na kutoa silaha iliyotumiwa kutekeleza shambulizi hilo.
Sang alikamatwa Oktoba 24, 2026, mjini Eldoret, Kaunti ya Uasin Gishu, baada ya wiki kadhaa za msako uliofanywa na maafisa wa upelelezi.
Kabla ya kukamatwa kwake, alikuwa akitafutwa kuhusiana na mauaji ya Dkt Mutiso pamoja na yale ya wakili maarufu wa Nairobi, Mathew Kyalo Mbobu, aliyeuawa Septemba 9, 2025.
Katika uchunguzi wa mauaji ya Dkt Mutiso, wapelelezi pia walikuwa wamehusisha maafisa wengine wa polisi, huku uchunguzi wa kitaalamu wa silaha ukitajwa kuwa sehemu ya ushahidi uliowalenga washukiwa.
Kesi hiyo pia imehusisha Rose Mbithe Mulwa pamoja na watoto wake Angela Mulwa na Chris Mulwa, ambao wanakabiliwa na mashtaka tofauti kuhusiana na mauaji ya Dkt Mutiso.
Dk Mutiso, ambaye alikuwa mtaalamu wa afya ya akili, aliuawa katika shambulizi lililozua maswali kuhusu usalama wake na watu waliohusika katika kupanga mauaji hayo.
Hata hivyo, Inspekta Sang na washukiwa wengine wote wanachukuliwa kuwa hawana hatia hadi pale mahakama itakapothibitisha mashtaka yanayowakabili.









