Hofu imetanda katika maeneo ya Lari, Kaunti ya Kiambu, na Isinya, Kaunti ya Kajiado, kufuatia visa viwili tofauti vya mauaji vinavyohusisha wanawake, huku polisi wakianzisha uchunguzi kubaini mazingira yaliyopelekea vifo hivyo.
Katika kisa cha kwanza, mwanamke mmoja na mjukuu wake wameuawa katika shambulizi linaloshukiwa kuhusisha genge la wahalifu katika kijiji cha Ngamba Aka, eneo la Kamburu, Lari.
Mauaji hayo yamezua wasiwasi miongoni mwa wakazi kuhusu usalama wao, hasa kutokana na madai kwamba idadi ya wanawake waliouawa katika visa vya hivi karibuni kijijini humo imefikia watano.
Hata hivyo, mazingira kamili ya shambulizi hilo na utambulisho wa waliohusika bado yanachunguzwa, huku wakazi wakihimizwa kushirikiana na maafisa wa usalama ili kusaidia kukabiliana na ongezeko la uhalifu katika eneo hilo.
Wakazi wameshauriwa kuwa waangalifu wanaposafiri nyakati za usiku na kuepuka kupita katika njia zilizojitenga au maeneo yenye ulinzi mdogo. Pia wametakiwa kuripoti shughuli zozote zinazotia shaka kwa polisi badala ya kukabiliana na washukiwa wao wenyewe.
Katika kisa kingine, mwanamume mmoja amekamatwa Isinya, Kaunti ya Kajiado, kuhusiana na mauaji yanayodaiwa ya mkewe, baada ya ripoti ya mtu aliyepotea kugeuka kuwa uchunguzi wa mauaji.
Mshukiwa, Shon David Rabassa Kioko, alikuwa ameripoti kupotea kwa mkewe, Farida Peter Sangka, mwenye umri wa miaka 34 na mama wa watoto wanne, katika Kituo cha Polisi cha Isinya.
Tukio hilo linadaiwa kutokea Oktoba 24, 2026.
Hata hivyo, mfanyakazi wake wa vibarua, Ndayishimiye Deo, raia wa Burundi aliyekuwa akifanya kazi ya shamba katika eneo la Entarakuet, Isinya, alielekea katika Kituo cha Polisi cha Kiserian na kutoa taarifa iliyochochea uchunguzi zaidi.
Katika taarifa hiyo, mfanyakazi huyo alidai kuwa mwajiri wake alikuwa amemuua mkewe na kumwagiza kusaidia kuuzika mwili wake katika kaburi lisilo na kina ndani ya shamba lao.
Maafisa wa polisi walitembelea eneo hilo na kuwakamata watu hao wawili, ambao walipelekwa katika Kituo cha Polisi cha Isinya kwa mahojiano na hatua zaidi za kisheria.
Eneo linaloshukiwa kuwa na mwili limewekwa chini ya ulinzi wa polisi, huku uchunguzi ukisubiri amri ya mahakama kuruhusu kufukuliwa kwa mwili na kufanyiwa uchunguzi wa kitaalamu.
Washukiwa hao wanatarajiwa kufikishwa katika Mahakama ya Kajiado Alhamisi, ambapo wachunguzi wa Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI) wanatarajiwa kuomba amri za kufukua mwili na kuendelea kumshikilia mshukiwa wakati uchunguzi ukiendelea.
Visa hivyo viwili vimeibua maswali kuhusu usalama wa wanawake na umuhimu wa kuripoti vitisho na taarifa zinazoweza kusaidia kuzuia uhalifu.









