Washukiwa wawili wanaohusishwa na mauaji ya mwanamke mwenye umri wa miaka 34 katika eneo la Entarakuet, Isinya, Kaunti ya Kajiado, wataendelea kuzuiliwa kwa siku 15 huku maafisa wa Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI) wakikamilisha uchunguzi wa kifo hicho.
Hakimu Mkuu wa Mahakama ya Kajiado, Peter Gesora, alikubali ombi la wachunguzi la kuwaruhusu washukiwa hao kuzuiliwa katika Kituo cha Polisi cha Isinya ili kutoa nafasi kwa uchunguzi zaidi.
Pamoja na mambo mengine, ikiwemo kufukuliwa kwa mwili wa marehemu kwa ajili ya uchunguzi wa kitabibu itafanyika.
Washukiwa hao ni Shon David Kioko na mfanyakazi wake wa nyumbani, Ndayishimiye Deo, raia wa Burundi.
Wataendelea kuzuiliwa hadi Novemba 16, 2026, watakapotarajiwa kurejea mahakamani kwa hatua zaidi za kisheria.
Kwa mujibu wa madai yanayochunguzwa na polisi, Kioko anashukiwa kumuua mkewe, Farida Peter Sangka, mwenye umri wa miaka 34 na mama wa watoto wanne, kabla ya mwili wake kuzikwa katika kaburi lisilo na kina ndani ya shamba la nyumbani kwao.
Kisa hicho kilianza kuchunguzwa baada ya Kioko kuripoti kupotea kwa mkewe katika Kituo cha Polisi cha Isinya.
Hata hivyo, uchunguzi ulichukua mwelekeo mpya baada ya mfanyakazi huyo kuwasilisha taarifa katika Kituo cha Polisi cha Kiserian, akidai mwajiri wake alihusika katika mauaji hayo na kumwagiza kusaidia kuuzika mwili.
Taarifa hiyo iliwawezesha maafisa wa usalama kuanza kuchunguza madai hayo kwa kina, huku washukiwa wote wawili wakikamatwa kwa mahojiano zaidi.
Mahakama pia imeruhusu mwili wa marehemu kufukuliwa ili kufanyiwa uchunguzi wa kitabibu utakaosaidia kubaini chanzo cha kifo na kupata ushahidi muhimu kwa uchunguzi.
Maafisa wa polisi, wakishirikiana na maafisa wa afya ya umma, wanatarajiwa kusimamia zoezi la kufukua mwili huo kabla ya kupelekwa katika chumba cha kuhifadhi maiti kusubiri upasuaji wa maiti.
Uchunguzi huo unalenga kubaini mazingira kamili ya kifo hicho, nafasi ya kila mshukiwa katika tukio linalochunguzwa na ushahidi utakaoweza kuwasilishwa mahakamani.
Kuzuiliwa kwa washukiwa hao ni hatua ya uchunguzi, na hakumaanishi kuwa tayari wamepatikana na hatia.
Polisi wanatarajiwa kutumia muda waliopewa na mahakama kukusanya ushahidi zaidi kabla ya kuchukua hatua zinazofuata za kisheria.









