Ewoi Kukutana Na Ejore katika Mbio Za Mita 1,500 Hawaii
Mwanariadha wa Kenya Dorcus Ewoi anatarajiwa kukabiliana na mwenzake Susan Ejore katika mashindano ya mbio za barabarani za Kalakaua Merrie Mile yatakayofanyika Hawaii, Marekani, Desemba 12, 2026.
Ewoi, ambaye ni mshindi wa medali ya fedha katika mbio za mita 1,500 kwenye mashindano ya dunia, ataingia katika mashindano hayo akiwa na rekodi nzuri katika mbio za maili moja barabarani, baada ya kushinda mashindano yote mawili aliyoshiriki hadi sasa.
Kwa upande wake, Ejore, ambaye ni mtaalamu wa mbio za masafa ya kati, atashiriki mashindano hayo kwa mara ya nne, akilenga kuboresha matokeo yake ya awali katika tukio hilo.
Mashindano hayo yanatarajiwa kuwa na ushindani mkali huku wanariadha hao wawili wa Kenya wakilenga kumaliza msimu kwa matokeo mazuri katika mbio hizo zinazovutia wanariadha kutoka sehemu mbalimbali duniani.
Ewoi alianza safari yake katika mbio za maili moja barabarani mwaka 2025 aliposhinda Boston Mile kwa kutumia dakika 4:42.57.
Mwanariadha huyo aliendeleza ubabe wake mwaka huu aliporejea kutetea taji lake la Boston Mile mnamo Aprili 18, 2026, akiboresha muda wake hadi dakika 4:29.73.
Matokeo hayo yalionyesha maendeleo yake katika mashindano ya barabarani, huku akijiandaa kukabiliana na ushindani mkali zaidi katika Kalakaua Merrie Mile.
Ushiriki wake Hawaii utampa fursa nyingine ya kuimarisha rekodi yake katika mbio za maili moja na kuthibitisha uwezo wake nje ya mashindano ya uwanjani.
Naye Ejore ataingia katika mashindano hayo akitafuta matokeo bora baada ya kushiriki mbio za New Balance Fifth Avenue Mile zilizofanyika jijini New York, Marekani, Septemba 13, 2026.
Katika mashindano hayo, Ejore alimaliza katika nafasi ya sita kwa muda wa dakika 4:20.2, matokeo ambayo atakuwa akitaka kuyaboresha anaporejea kwenye mashindano ya Hawaii.
Uzoefu wake katika Kalakaua Merrie Mile unaweza kuwa muhimu anapokabiliana na Ewoi, ambaye amekuwa na mwanzo mzuri katika mbio za maili moja barabarani.
Ewoi ni mmoja kati ya wanariadha wa kike nchini Kenya ambao hukimbia masafa marefu na kulitunuku taifa.









