Mwanaume mwenye umri wa miaka 50 amefariki dunia katika ajali ya barabarani iliyotokea usiku wa manane katika daraja la Nyamochiro, eneo la Suneka, Kaunti ya Kisii Kusini, huku visa vingine vya ajali mbaya vikizidi kuripotiwa nchini.

Marehemu, William Kerama, alikuwa mwenyewe kwenye gari lenye nambari ya usajili KBQ 862A lililohusika katika ajali hiyo iliyotokea mwendo wa saa moja asubuhi ya Alhamisi, Novemba 5, alipokuwa akisafiri kwenye barabara ya Nyangoge.

Kwa mujibu wa ripoti iliyowasilishwa na naibu chifu wa eneo hilo, maafisa wa polisi kutoka kituo cha Suneka, wakiongozwa na maafisa wa trafiki, walifika katika eneo la tukio baada ya kupokea taarifa kuhusu ajali hiyo.

Kerama alithibitishwa kufariki dunia, huku polisi wakianzisha uchunguzi kubaini mazingira yaliyosababisha ajali hiyo.

Kifo chake kinaongeza idadi ya waathiriwa wa ajali za barabarani zinazoshuhudiwa nchini, zikiwemo zilizoripotiwa hivi karibuni katika maeneo mbalimbali.

Jumatano, Novemba 4, mwendesha bodaboda Clinton Tanchi alifariki kufuatia ajali ya kugongwa na gari lililotoroka eneo la Egetai, kwenye barabara ya Kisii-Keroka.

Tanchi alikuwa akisafiri kutoka Kisii kuelekea Keumbu alipogongwa na gari lisilojulikana, huku dereva wake akitoroka. Alikimbizwa katika hospitali ya kibinafsi lakini akafariki kabla ya kupata matibabu.

Mapema Jumatatu, Novemba 2, watu sita walifariki na wengine watano kujeruhiwa baada ya lori kupoteza mwelekeo na kugonga kingo za barabara kabla ya kupinduka eneo la Enengetia, kwenye barabara ya Narok-Nakuru.

Lori hilo lilikuwa likisafiri kutoka Nakuru kuelekea Narok. Dereva na abiria watano walifariki katika ajali hiyo, huku majeruhi wakikimbizwa katika zahanati ya Mau Narok.

Haya yanajiri siku chache baada ya ajali nyingine mbaya eneo la Kondoo, kwenye barabara ya Eldoret-Nakuru, ambapo watu sita walifariki kufuatia lori kugongana na matatu iliyokuwa ikielekea Nakuru.

Mfululizo wa ajali hizo umeibua tena wasiwasi kuhusu usalama wa barabara nchini, huku madereva wakihimizwa kuzingatia sheria za trafiki na kuwa waangalifu zaidi wanaposafiri, hasa nyakati za usiku.

Polisi wanaendelea kuchunguza ajali ya Nyamochiro ili kubaini chanzo chake na iwapo kuna hatua zaidi zinazohitajika kuchukuliwa.