Maafisa wa polisi katika kituo cha polisi cha Limuru, Kaunti ya Kiambu, wameanzisha msako mkali kuwatafuta washukiwa watano wa ujambazi waliotoroka kutoka rumande baada ya kuwashambulia maafisa waliokuwa zamu.
Tukio hilo lilitokea Alhamisi usiku, Novemba 4, 2026, majira ya saa tano usiku, washukiwa hao walipofanikiwa kujinasua kutoka mikononi mwa maafisa wa polisi waliokuwa wakitekeleza majukumu yao katika kituo hicho.
Kwa mujibu wa ripoti ya polisi, maafisa wawili waliokuwa zamu ya usiku, mmoja akiwa afisa wa kuripoti na mwingine mlinzi wa seli, walikuwa wameamua kuwahamisha washukiwa kumi waliokuwa wamezuiliwa katika seli za wanaume na kuwapeleka katika chumba cha ndani.
Hata hivyo, mambo yalibadilika ghafla baada ya maafisa hao kufungua mlango wa chuma wa seli hizo, ambapo washukiwa waliwashambulia na kuwazidi nguvu kabla ya kutoroka.
Maafisa hao walipiga mayowe kuomba msaada, hali iliyomfanya afisa mwingine wa polisi aliyekuwa zamu ya kusubiri kushughulikia matukio ya uhalifu kujibu wito huo.
Afisa huyo, aliyetambuliwa kama PC Amos Ngene, pia alishambuliwa na washukiwa waliokuwa wakitoroka kutoka kwenye seli.
Katika tukio hilo, washukiwa watano waliokuwa wamefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkuu ya Limuru na kuzuiliwa kupitia ombi la kisheria la aina ya miscellaneous application walifanikiwa kutoroka.
Washukiwa hao wametambuliwa kuwa Moses Waswa, Simon Eshiwani, Daniel Ndichu Njoroge, Dedan Kariuki na Edward Muriithi Kariuki.
Mara baada ya tukio hilo kuripotiwa, kikosi cha maafisa wa polisi kikiongozwa na Afisa Mkuu wa Polisi wa Kituo (SCPC) Mary Njoki pamoja na Afisa Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai katika Kaunti Ndogo ya Limuru (DCIO) kilihamasishwa kuanzisha msako wa kuwatafuta na kuwakamata washukiwa hao.
Msako huo unalenga kuwafuatilia washukiwa hao na kuhakikisha wanarejeshwa rumande ili kukabili mashtaka yanayowakabili.
Hadi kufikia wakati wa kuandikwa kwa ripoti ya polisi, washukiwa hao walikuwa bado hawajakamatwa, huku polisi wakisema taarifa zaidi kuhusu tukio hilo zingetolewa baadaye.
Tukio hilo linazua maswali kuhusu usalama na taratibu za ulinzi katika vituo vya polisi, hasa wakati wa kuwahamisha washukiwa kutoka sehemu moja ya rumande hadi nyingine.









