Mwanaume mmoja amekamatwa jijini Nairobi kwa tuhuma za kujifanya afisa wa polisi na kuwatapeli wananchi eneo la barabara ya Jogoo.
Augustine Mjomba Mwadime alitiwa mbaroni na maafisa wa polisi kutoka Kituo cha Polisi cha Jogoo Road katika eneo la DC Stage, kufuatia taarifa kutoka kwa wananchi waliokuwa na mashaka kuhusu shughuli zake.
Kwa mujibu wa taarifa ya Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI), mshukiwa alikuwa akiwalenga wananchi wasiotarajia na kuwalazimisha kutoa fedha kwa kujifanya kuwa afisa wa kutekeleza sheria.
Inadaiwa kuwa Mwadime alikuwa akitumia utambulisho wa uongo ili kuwashawishi wananchi kuwa alikuwa na mamlaka ya kuwakamata au kuchukua hatua za kisheria dhidi yao.
Alipokabiliwa na maafisa wa polisi wakati wa kukamatwa kwake, mshukiwa alijitambulisha kama Sajenti Augustine Mjomba Mwadime, akidai kuwa alikuwa ameajiriwa katika kikosi cha General Service Unit (GSU) katika shule ya mafunzo ya kikosi hicho iliyoko Embakasi, Nairobi.
Hata hivyo, madai yake yalianza kutiliwa shaka baada ya maafisa hao kuchunguza uhalali wa utambulisho wake na nyaraka alizokuwa nazo.
Upekuzi uliofanywa dhidi yake ulifichua vifaa alivyokuwa akitumia kujipa taswira ya afisa halisi wa polisi na kuwafanya wananchi waamini kuwa alikuwa na mamlaka ya kisheria.
Miongoni mwa vitu vilivyopatikana kwake ni cheti ghushi cha uteuzi wa afisa wa polisi kilichokuwa na nambari bandia ya utumishi.
Pia, maafisa walipata jozi moja ya pingu pamoja na funguo mbili zilizokuwa zikitumiwa kuimarisha mwonekano wake kama afisa wa polisi.
Vifaa hivyo vinadaiwa kuwa sehemu ya mbinu zake za kuwashawishi wananchi kuwa alikuwa afisa halisi wa usalama, huku akitumia nafasi hiyo kujipatia fedha kwa njia ya ulaghai.
Kukamatwa kwake kumekuja baada ya wananchi kutoa taarifa kuhusu mienendo yake ya kutiliwa shaka, hatua iliyowezesha maafisa wa polisi kumfuatilia na kumtia mbaroni kabla hajaendelea na shughuli hizo.
Mshukiwa amezuiliwa katika kituo cha polisi ambako anafanyiwa taratibu za kiuchunguzi na kiutawala kabla ya kufikishwa mahakamani kujibu mashtaka yanayomkabili.
Polisi wameendelea kutegemea ushirikiano wa wananchi katika kubaini na kukabiliana na watu wanaojifanya maafisa wa usalama ili kujipatia fedha kwa njia zisizo halali.









