Watu wawili wamefariki dunia papo hapo huku wengine tisa wakijeruhiwa katika ajali ya barabarani iliyohusisha gari la kubeba maziwa na matatu ya abiria karibu na eneo la Kwa V, kwenye barabara ya Sagana-Makutano, Kaunti ya Kirinyaga, Jumatatu jioni.

Kamanda wa Polisi wa Kirinyaga Magharibi, Julius Gaya, alisema ajali hiyo ilihusisha gari aina ya Toyota Hilux lililokuwa likimilikiwa na kampuni ya maziwa mjini Nyeri na matatu ya Toyota ya shirika la 2NK Sacco.

Kwa mujibu wa Gaya, dereva wa gari la kubeba maziwa alikuwa akitoka Sagana kuelekea Makutano wakati tairi la gari hilo lilipopasuka na kusababisha kupoteza udhibiti.

Gari hilo lilitoka kwenye njia yake na kuingia kwenye mtaro uliotenganisha barabara hizo mbili kabla ya kuvuka hadi upande wa pili na kugongana uso kwa uso na matatu iliyokuwa ikitoka Makutano kuelekea Sagana.

Gaya alisema dereva wa matatu na mwanamke wa makamo aliyekuwa abiria walifariki papo hapo kutokana na athari za ajali hiyo.

Dereva huyo ametambuliwa huku utambulisho wa mwanamke huyo ukiwa bado haujafahamika. Miili yao ilipelekwa katika hifadhi ya maiti ya Kerugoya kusubiri kufanyiwa uchunguzi wa maiti.

Abiria wengine tisa waliokuwa ndani ya matatu walipata majeraha mbalimbali, yakiwemo ya uso, miguu, mikono, kichwa na kifua, pamoja na maumivu ya mwili.

Waliojeruhiwa walikimbizwa katika Hospitali ya Sagana Sub-County na Hospitali ya Rufaa ya Kaunti ya Kerugoya kwa matibabu, wakisaidiwa na wahisani pamoja na magari ya wagonjwa.

Wakazi wa Kwa V na Sagana waliofika eneo la ajali waliielezea kuwa ya kutisha, huku baadhi wakisema hawakuamini walichokiona.

James Gatimu Wambui alisema alidhani kuna kitu kingine kilikuwa kikiruka angani kabla ya kutambua kuwa ni gari la kubeba maziwa lililokuwa likigonga matatu.

Wakazi hao walionya madereva dhidi ya uzembe na mwendo wa kasi, wakisema ajali nyingi hutokea nyakati za usiku.

Baadhi ya wakazi walifika eneo hilo kusaidia waathiriwa, huku wengine wakitaka kuiba maziwa yaliyokuwa kwenye gari hilo. Hata hivyo, polisi waliwadhibiti na kuzuia wizi huo.

Gaya alithibitisha kuwa dereva wa gari la kubeba maziwa hakupata majeraha.

Magari yote mawili yaliyoharibika yalivutwa hadi katika kituo cha polisi cha Sagana yakisubiri kufanyiwa ukaguzi.