Naibu Rais Kithure Kindiki ameongoza juhudi za Kenya kupanua ushirikiano wa kibiashara na mataifa ya kimataifa, kupitia mikutano ya pande mbili iliyolenga kufungua masoko mapya, kuongeza mauzo ya bidhaa za Kenya na kuvutia uwekezaji.

Kindiki, anayemwakilisha Rais William Ruto katika mkutano wa Wakuu wa Nchi za Jumuiya ya Madola (CHOGM) nchini Antigua and Barbuda, amefanya mazungumzo na Waziri Mkuu wa St Vincent and the Grenadines, Godwin Friday, pamoja na Naibu Waziri Mkuu wa Singapore, Gan Kim Yong.

Katika mazungumzo na Friday, Kenya ilikubaliana kuimarisha ushirikiano katika sekta za nishati jadidifu, utalii na ukarimu, afya pamoja na biashara ya bidhaa za kilimo.

Makubaliano hayo yanajumuisha ushirikiano katika maendeleo ya nishati safi, kutoa fursa kwa wataalamu wa Kenya katika sekta za afya na ukarimu kufanya kazi nchini humo, pamoja na kupanua soko la bidhaa za Kenya ikiwemo chai, kahawa, parachichi zilizopozwa na maua ya mapambo.

Kindiki pia alitambua mchango wa St Vincent and the Grenadines katika kuunga mkono uchaguzi wa Profesa Phoebe Okowa kuwa Jaji wa Mahakama ya Kimataifa ya Haki (ICJ).

Aidha, ujumbe wa Kenya uliwasilisha ombi la kuungwa mkono kwa Jaji wa Mahakama ya Juu nchini, Njoki Ndung'u, anayewania kuchaguliwa kuwa Jaji wa Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu (ICC), katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwezi ujao jijini The Hague, Uholanzi.

Katika mkutano mwingine na Naibu Waziri Mkuu wa Singapore, Gan Kim Yong, Kenya ilikubaliana kutafuta njia za kuimarisha biashara, ushirikiano katika kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi na mageuzi ya mfumo wa kifedha duniani.

Mazungumzo hayo yalijikita pia katika kupunguza pengo la kibiashara kati ya mataifa hayo mawili ambalo kwa sasa linaipa Singapore manufaa makubwa.

Takwimu zilizowasilishwa katika mazungumzo hayo zinaonyesha kuwa Singapore husafirisha bidhaa zenye thamani ya takriban dola milioni 80 za Marekani kwenda Kenya, huku bidhaa za Kenya zinazoingia katika soko la Singapore zikiwa na thamani ya dola milioni 10 pekee.

Pande hizo mbili zilikubaliana kuchunguza hatua za kuongeza mauzo ya bidhaa za Kenya nchini Singapore ili kuweka uwiano mzuri zaidi wa kibiashara.

Kindiki alisema Kenya inaweza kunufaika na uzoefu wa Singapore katika kuendeleza sekta za biashara, usafiri na usafirishaji wa bidhaa, pamoja na mpango wake uliofanikiwa wa makazi ya umma.

Alisema uzoefu huo unaweza kutoa mafunzo muhimu kwa Kenya katika kuboresha miundombinu ya usafiri, mifumo ya usafirishaji na utekelezaji wa mipango ya makazi nafuu.

Mikutano hiyo imefanyika kando ya mkutano wa 28 wa CHOGM unaoendelea St John's, Antigua and Barbuda, kuanzia Novemba 1 hadi 4, 2026, huku Kenya ikitafuta ushirikiano mpya wa kiuchumi na kidiplomasia miongoni mwa mataifa 56 wanachama wa Jumuiya ya Madola.