Familia ya wakili wa Nairobi, Abshir Ahmedsadak Abdi, imewasilisha ombi katika Mahakama Kuu ikitaka maafisa wa usalama kumfikisha mahakamani ndani ya saa 24, kufuatia madai ya kutekwa kwake Oktoba 31, 2026.

Katika ombi hilo, waombaji wanaitaka Mahakama Kuu ya Milimani kutoa amri ya Habeas Corpus inayolazimisha polisi na mashirika ya usalama kumwasilisha Abdi mbele ya Mahakama ya Jinai ili kueleza aliko na mazingira ya kutoweka kwake.

Familia hiyo pia inataka mamlaka husika kuwasilisha hati halisi ya kukamatwa au amri yoyote iliyotumika kumzuilia wakili huyo, huku ikiomba mahakama izuie kuendelea kwake kukamatwa au kuzuiliwa bila idhini ya mahakama.

Aidha, waombaji wanataka Abdi aachiliwe bila masharti endapo atafikishwa mahakamani na kuthibitishwa kuwa yuko chini ya ulinzi wa maafisa wa usalama.

Ombi hilo linaungwa mkono na kiapo cha Zakaria Abshir, ambaye ni ndugu wa wakili huyo.

Kwa mujibu wa kiapo hicho, Abdi ni wakili wa Mahakama Kuu anayefanya kazi katika kampuni ya Abshir & Njagi Advocates iliyoko Kilimani, Nairobi.

Zakaria anasema mara ya mwisho kuwasiliana na nduguye ilikuwa Oktoba 31, 2026, alipomfahamisha kuwa alikuwa akielekea kwenye harusi ya rafiki yake iliyokuwa ikifanyika Kilimani.

Simu zake hazikupatikana kuanzia asubuhi iliyofuata.

Novemba 1, familia ilipokea simu kutoka kwa afisa wa DCI katika Kituo cha Polisi cha Kilimani akiwafahamisha kuwa gari lake aina ya Toyota, lenye nambari ya usajili KDL 356C, lilikuwa limepatikana likiwa limetelekezwa kando ya Barabara ya Muchai, karibu na ofisi za Association of Kenya Insurers.

Gari hilo jeupe lilikuwa na mikwaruzo na mabonde. Mashahidi wanadaiwa kuwaambia polisi kuwa lilikuwa likifuatiliwa na magari mawili, Toyota Prado TX nyeusi na gari aina ya double cabin nyeusi.

Kwa mujibu wa kiapo hicho, watu waliokuwa kwenye magari hayo walikuwa wamevalia sare za kijeshi na fulana za kujikinga dhidi ya risasi huku wakiwa na bunduki. Inadaiwa walimtoa kwa nguvu mtu aliyekuwa ndani ya gari jeupe na kumuingiza kwenye Land Cruiser.

Familia inasema iliripoti kutoweka kwake katika Kituo cha Polisi cha Kilimani kupitia OB Na. 55/1/11/2026.

Kiapo hicho pia kinaunganisha kutoweka kwa Abdi na kesi ya jinai MCCR/E2910/2025, inayosikilizwa katika Mahakama za Makadara, ambapo alikuwa shahidi katika kesi dhidi ya Ahmed Ali Mohamed.

Familia inadai kuwa maafisa wanaohusishwa na NIS, DCI, kitengo cha kukabiliana na ugaidi na KDF waliwahi kutoa vitisho vya kutekwa na kuuawa dhidi ya mlalamishi na wakili huyo iwapo hawangeondoa kesi hiyo.

Waombaji sasa wanataka mahakama iamuru kuhifadhiwa na kuwasilishwa kwa rekodi za CCTV, mifumo ya kutambua magari, mawasiliano ya simu na ufuatiliaji wa magari kuanzia Oktoba 31, huku ikiitaka uchunguzi huru kukamilishwa na ripoti kuwasilishwa ndani ya siku 14.

Hata hivyo, madai hayo yanasubiri kuchunguzwa na kuthibitishwa kupitia mchakato wa mahakama.