Aliyekuwa Waziri wa Habari na Mawasiliano, Samuel Poghisio, amejiunga rasmi na chama cha Orange Democratic Movement (ODM), katika hatua inayodhihirisha kuendelea kwa mabadiliko ya misimamo ya kisiasa nchini Kenya kuelekea Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2027.
Hatua ya Poghisio kuingia katika chama hicho inajiri wakati ambapo ODM inaendelea kupokea wanasiasa kutoka vyama vingine, huku viongozi mbalimbali wakitathmini upya misimamo yao ya kisiasa na mwelekeo wa uchaguzi ujao.
Poghisio ni mwanasiasa mkongwe ambaye amekuwa akishiriki katika siasa za Kenya kwa zaidi ya miongo mitatu, akihudumu katika nyadhifa mbalimbali za uongozi, ikiwemo ubunge, uwaziri na uongozi wa Bunge la Seneti.
Alianza safari yake ya kisiasa mwaka 1988 alipochaguliwa kuwa Mbunge wa Kacheliba kupitia chama cha Kenya African National Union (KANU). Hata hivyo, alifurushwa kutoka chama hicho mwaka huohuo baada ya kutofautiana na uongozi wake kuhusu masuala yaliyohusu jamii ya Pokot.
Baadaye alirejea Bungeni mwaka 1997 na kuhifadhi kiti hicho katika uchaguzi wa 2002 na 2007.
Katika serikali ya muungano iliyoongozwa na Rais wa zamani Mwai Kibaki na Waziri Mkuu wa wakati huo Raila Odinga, Poghisio aliteuliwa kuwa Waziri wa Habari na Mawasiliano mwaka 2008, akihudumu hadi mwaka 2013.
Pia aliwahi kuwa Seneta wa West Pokot na baadaye kuteuliwa kuwa Kiongozi wa Wengi katika Seneti mwaka 2020, nafasi aliyoshikilia hadi mwaka 2022.
Kuingia kwake ODM kunajiri siku moja tu baada ya Gavana wa Nairobi Johnson Sakaja kuondoka katika chama tawala cha United Democratic Alliance (UDA) na kujiunga na ODM.
Sakaja alisema uamuzi wake ulitokana na imani yake katika misingi ya chama hicho na urithi wa kisiasa wa aliyekuwa Waziri Mkuu Raila Odinga.
Mabadiliko hayo yanaangazia namna vyama vya kisiasa vinavyoendelea kuvutia viongozi wapya huku uchaguzi wa 2027 ukikaribia.
Katika miaka ya hivi karibuni, wanasiasa kadhaa wamekuwa wakibadilisha vyama kulingana na mikakati yao ya kisiasa, ushawishi wa kisiasa katika maeneo yao na matarajio ya kupata tiketi za vyama katika uchaguzi.
Kwa kujiunga kwa Poghisio na ODM, chama hicho kinaendelea kupanua wigo wake wa kisiasa huku kikiimarisha nafasi yake katika maandalizi ya uchaguzi ujao.









