Mahakama ya Narok imemhukumu mwanamume mmoja kifungo cha maisha gerezani baada ya kupatikana na hatia ya kumbaka binti yake wa miaka 10 katika eneo la Bulla Kipangas, Kaunti ya Narok.
Hukumu hiyo ilitolewa na Hakimu Mkuu wa Mahakama ya Narok, H. Nyaberi, baada ya upande wa mashtaka kuthibitisha mashtaka dhidi ya mshtakiwa bila kuacha shaka yoyote ya msingi.
Kulingana na ushahidi uliowasilishwa mahakamani, mwanamume huyo alitekeleza vitendo vya kumdhalilisha kingono mtoto huyo katika nyakati tofauti kati ya mwaka 2024 na Februari 2026 katika eneo la Bulla Kipangas, Narok Central.
Kesi hiyo iliendeshwa na Wakili wa Mashtaka Leone Wandera kwa niaba ya Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (DPP).
Katika kutoa uamuzi wake, mahakama ilizingatia ushahidi wa mtoto huyo, ambaye alimtambua mshtakiwa kuwa baba yake na kumweka katika eneo ambako uhalifu huo ulitekelezwa.
Aidha, upande wa mashtaka uliwasilisha mashahidi wengine wanne ambao ushahidi wao uliunga mkono maelezo yaliyotolewa na mwathiriwa.
Mahakama pia ilizingatia ushahidi wa kitabibu uliotolewa na daktari, pamoja na fomu ya uchunguzi wa kimatibabu ya P3 na kumbukumbu za matibabu zilizowasilishwa kama sehemu ya ushahidi.
Akitoa hukumu hiyo, Hakimu Nyaberi alisisitiza kuwa uhusiano wa kifamilia kati ya mshtakiwa na mtoto huyo ulipaswa kuwa msingi wa ulinzi na usalama wake badala ya kuwa fursa ya kumdhulumu.
“Mahakama imezingatia kosa lenyewe pamoja na uhusiano uliopo kati ya mshtakiwa na mlalamishi. Huu ni uhusiano wa baba na binti, ambapo mshtakiwa alitarajiwa kumlinda mtoto huyo, lakini badala yake ndiye aliyemdhulumu,” alisema hakimu.
Mahakama ilibainisha kuwa umri wa mwathiriwa, ambaye alikuwa chini ya miaka 11 wakati wa kutendewa ukatili huo, ulikuwa muhimu katika kubainisha adhabu inayostahili kwa mujibu wa Kifungu cha 8(2) cha Sheria ya Makosa ya Kijinsia.
Chini ya kifungu hicho, mtu anayepatikana na hatia ya kumbaka mtoto mwenye umri wa miaka 11 au chini yake anakabiliwa na kifungo cha maisha gerezani.
Hukumu hiyo inajiri huku sheria za Kenya zikiweka adhabu kali kwa watu wanaowadhulumu watoto kingono, hususan wale waliopewa jukumu la kuwalinda na kuwalea.









