Republicans Wakabiliwa na Pigo Bungeni, Democrats Wazidi Kusonga Mbele
Chama cha Democrat nchini Marekani kinaendelea kuongeza idadi ya viti katika Bunge la Wawakilishi, huku kikilenga kupata wingi wa wabunge katika chombo hicho chenye jumla ya viti 435.
Katika matokeo yanayoendelea kutangazwa, Democrats wameonekana kupata mafanikio zaidi dhidi ya wapinzani wao wa Republican, baada ya wagombea Zach Dembo wa Kentucky na Rebecca Bennett wa New Jersey kuonekana wakielekea kushinda kwa tiketi ya Democrat.
Ushindi wa wagombea hao wawili unatarajiwa kuongeza nguvu kwa chama hicho katika juhudi zake za kufikia viti 218 vinavyohitajika ili kuwa na wingi wa wabunge katika Bunge la Wawakilishi.
Makadirio ya matokeo yanaonyesha kuwa Democrats wanatarajiwa kupata viti 218, huku Republicans wakitarajiwa kushinda viti 160, hali inayoweza kubadilisha uwiano wa kisiasa katika baraza hilo muhimu la kutunga sheria nchini Marekani.
Bunge la Wawakilishi ni mojawapo ya mabaraza mawili yanayounda Bunge la Congress la Marekani, likiwa na jukumu muhimu katika kuwasilisha, kujadili na kupitisha miswada ya sheria kabla ya baadhi yake kupelekwa katika Seneti kwa hatua zaidi.
Wajumbe wa Bunge hilo huchaguliwa kila baada ya miaka miwili, kupitia uchaguzi unaowapa wananchi nafasi ya kuamua wawakilishi wao katika ngazi ya kitaifa.
Kupata wingi wa viti katika Bunge la Wawakilishi ni muhimu kwa chama chochote cha kisiasa, kwani huongeza uwezo wake wa kuongoza shughuli za baraza, kuamua ajenda za mijadala na kuathiri mwelekeo wa miswada inayowasilishwa.
Iwapo Democrats watafanikiwa kufikia viti 218 vinavyokadiriwa, watakuwa na nafasi kubwa ya kuimarisha ushawishi wao katika Bunge la Congress, hasa katika mijadala inayohusu sera za serikali, matumizi ya fedha za umma na sheria mbalimbali.
Hata hivyo, ushindani kati ya Democrats na Republicans unaendelea kuwa mkali, huku matokeo ya mwisho yakitarajiwa kuamua namna ambavyo nguvu za kisiasa zitagawanyika katika Bunge la Wawakilishi.
Mafanikio hayo yanakuja wakati vyama vyote viwili vikijitahidi kuimarisha nafasi zao katika siasa za Marekani, huku kila kimoja kikilenga kupata uungwaji mkono mkubwa kutoka kwa wapiga kura.









