Maafisa wa usalama nchini Nigeria wamewaua zaidi ya watu 30 wanaoshukiwa kuwa wanachama wa genge la wahalifu wenye silaha katika operesheni ya kukabiliana na ongezeko la mashambulizi dhidi ya jamii katika maeneo ya kaskazini mwa nchi hiyo.

Polisi katika jimbo la Zamfara walisema operesheni hiyo ilifanywa kwa ushirikiano na vikosi vya ulinzi vya kiraia vya eneo hilo kufuatia jaribio la majambazi hao kushambulia mji wa Bukkuyum.

Kwa mujibu wa polisi, vikosi vya usalama vilianzisha operesheni maalum ya kuwasaka wahalifu hao mapema wiki hii, huku hali ya usalama katika eneo hilo ikiwa imeendelea kuzua wasiwasi miongoni mwa wakazi.

Katika taarifa yao, polisi walisema zaidi ya miili 30 inayodhaniwa kuwa ya majambazi waliouawa ilipatikana baada ya makabiliano kati ya pande hizo mbili.

Walieleza kuwa makabiliano hayo yalitokea wakati maafisa wa usalama walipokuwa wakijaribu kuzuia mashambulizi yaliyokuwa yakipangwa na kundi hilo dhidi ya wakazi wa eneo hilo.

Zamfara ni miongoni mwa majimbo ya kaskazini-magharibi mwa Nigeria ambayo yamekuwa yakikumbwa na ukosefu wa usalama kutokana na shughuli za makundi yenye silaha yanayojihusisha na utekaji nyara, mauaji, uporaji wa mifugo na mashambulizi ya vijiji.

Makundi hayo, ambayo mara nyingi hutambulika nchini Nigeria kama bandits, yamekuwa yakitumia maeneo ya misitu kujificha, kupanga mashambulizi na kutoroka baada ya kukabiliana na vikosi vya usalama.
Mashambulizi yao yameendelea kuwa changamoto kubwa kwa mamlaka za Nigeria, huku wakazi wa maeneo yaliyoathirika wakiishi katika hofu ya kuvamiwa na kupoteza mali zao.

Katika juhudi za kurejesha utulivu, serikali imekuwa ikitegemea operesheni za pamoja zinazohusisha polisi, wanajeshi na vikosi vya ulinzi vya kiraia ili kuwafuatilia wahalifu na kuvunja mitandao yao.

Hata hivyo, licha ya operesheni hizo, vitendo vya uhalifu wa kutumia silaha vimeendelea kuripotiwa katika maeneo mbalimbali ya kaskazini mwa nchi hiyo.

Polisi hawakutoa maelezo zaidi kuhusu idadi ya maafisa waliojeruhiwa katika operesheni hiyo wala kutaja iwapo silaha zozote zilipatikana kutoka kwa washukiwa waliouawa.

Operesheni hiyo ya hivi punde inaangazia juhudi zinazoendelea za mamlaka za Nigeria kukabiliana na makundi yenye silaha ambayo yamekuwa yakitishia usalama wa raia na shughuli za kiuchumi katika maeneo ya vijijini.