Wakati ligi kuu ya EPL ikiendelea, nchini Kenya mzozo wa uongozi katika Shirikisho la Soka nchini Kenya (FKF) umeibuka baada ya Rais wa shirikisho hilo, Hussein Mohammed, kukabiliwa na tuhuma sita.

Miongoni mwa tuhuma hizo ni, madai ya kushindwa kusimamia vyema shirikisho, matumizi yasiyoeleweka ya fedha, kuingilia kanuni za ligi, uteuzi usiofuata taratibu na kuchezewa kwa kumbukumbu za vikao vya Kamati ya Utendaji ya Kitaifa (NEC).

Tuhuma hizo zinazozua maswali ni madai kuhusu matumizi ya Shilingi milioni 30 zilizotolewa na serikali kwa ajili ya maandalizi ya timu za taifa na michuano ya Mataifa ya Afrika kwa wachezaji wanaocheza ligi za ndani (CHAN).

Kwa mujibu wa tuhuma hizo, fedha hizo zinadaiwa kutumika nje ya mfumo uliokuwa umeidhinishwa, jambo linalozua wasiwasi kuhusu uwajibikaji na usimamizi wa rasilimali za shirikisho.

Barua hiyo pia imeibua maswali kuhusu kutokuwepo kwa bajeti ya mwaka 2026 iliyoidhinishwa ipasavyo, hali inayoweza kuathiri mipango ya kifedha na uendeshaji wa shughuli za FKF.

Uongozi wa shirikisho pia unakabiliwa na maswali kuhusu miundo ya ligi, huku kukiwa na mizozo inayohusiana na kanuni na namna mashindano hayo yanavyopaswa kuendeshwa.

Wawakilishi wa Mkutano Mkuu wa FKF (General Assembly) wamemkabidhi Mohammed barua ya kumtaka ajibu tuhuma hizo na kueleza kwa nini asichukuliwe hatua za kinidhamu, ikiwemo kuondolewa madarakani.

Barua hiyo iliyotolewa Jumatatu, Oktoba 27, 2026, inamtaka awasilishe majibu yake ndani ya siku saba tangu kukabidhiwa kwake.

Hata hivyo, madai hayo bado hayajathibitishwa, na Mohammed anapewa nafasi ya kuyajibu kabla ya hatua yoyote ya kinidhamu kuamuliwa.

Hadi sasa, hakuna uamuzi uliotolewa unaomtia hatiani kwa makosa hayo, na suala hilo bado liko katika hatua ya madai yanayohitaji kujibiwa na kuchunguzwa.

Mkutano Maalum wa General Assembly umepangwa kufanyika Novemba 7, 2026, mjini Meru.

Mkutano huo unatarajiwa kutoa nafasi kwa wajumbe kujadili tuhuma hizo na kuzingatia hatua zinazoweza kuchukuliwa, kutegemea majibu yatakayotolewa na taratibu zitakazofuatwa.

Masuala hayo yanaweza kuwa na athari kwa usimamizi wa soka nchini, hasa katika kipindi ambacho klabu, wachezaji na wadau wengine wanategemea kuwepo kwa mifumo thabiti ya uendeshaji wa mashindano.