Co-op Bank Yaibuka Kinara wa Utafutaji wa Benki Mtandaoni Kenya

Benki ya Co-operative Bank imeongoza benki nyingine nchini Kenya katika utafutaji wa taarifa zake kupitia mtandao, ikiibuka ya kwanza katika uchambuzi uliofanywa kati ya Januari na Septemba 2026.

Matokeo hayo yanaonyesha kuwa Co-op Bank ilikuwa benki iliyotafutwa zaidi mtandaoni ikilinganishwa na benki nyingine 37 za kibiashara zilizojumuishwa katika uchambuzi huo.

Katika maeneo tofauti, Co-op Bank ilirekodi kiwango kikubwa cha utafutaji katika miji ya Maua, Siaya na Mariakani, ambako ilipata asilimia 80, 82 na 81 mtawalia. Benki hiyo pia iliongoza Migori kwa asilimia 47 na Eldoret kwa asilimia 42.

Kwa upande mwingine, Absa Bank iliongoza Masimba kwa asilimia 100 na Garissa kwa asilimia 65, huku Equity Bank ikirekodi matokeo ya juu Karuri, Murang’a, Kapsabet na Tatu City.

KCB Bank ilionyesha umaarufu mkubwa Webuye kwa asilimia 55 na Voi kwa asilimia 42. Family Bank nayo ilirekodi viwango vya utafutaji katika Kitale, Nanyuki na Naivasha.

Absa Bank iliongoza Masimba kwa asilimia 100 na Garissa kwa asilimia 65, huku Equity Bank ikirekodi matokeo ya juu Karuri

Uchambuzi huo pia umebaini kuwa Co-op Bank imeshika nafasi ya kwanza katika kipindi chote cha wiki 40 kilichochunguzwa, huku alama zake zikifikia 100 mwezi Februari.

Hata hivyo, matokeo hayo yanahusu mwenendo wa utafutaji wa taarifa mtandaoni na hayamaanishi moja kwa moja kuwa benki hiyo ina wateja wengi zaidi, amana nyingi zaidi au sehemu kubwa zaidi ya soko la benki nchini.

Utafiti huo unaangazia umuhimu wa mwonekano wa kidijitali kwa taasisi za kifedha zinazotafuta kuongeza ufikiaji wa wateja na kuimarisha uwepo wao kwenye majukwaa ya mtandao.

Uchambuzi huo pia umebaini kuwa Co-op Bank imeshika nafasi ya kwanza katika kipindi chote cha wiki 40 kilichochunguzwa, huku alama zake zikifikia 100 mwezi Februari.

Hata hivyo, matokeo hayo yanahusu mwenendo wa utafutaji wa taarifa mtandaoni na hayamaanishi moja kwa moja kuwa benki hiyo ina wateja wengi zaidi, amana nyingi zaidi au sehemu kubwa zaidi ya soko la benki nchini.