Chama cha Jubilee kimeunda kamati maalum ya kujenga muungano wa vyama vya upinzani, katika juhudi za kuimarisha umoja wa kisiasa na kuandaa ajenda ya pamoja kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka 2027.

Kamati hiyo iliidhinishwa na Kamati Kuu ya Kitaifa ya chama hicho (NEC) katika mkutano ulioongozwa na kiongozi wa chama na mgombea urais, Dkt. Fred Matiang’i, Jumatatu, Oktoba 27, 2026.

Kwa mujibu wa taarifa ya Jubilee iliyotolewa Jumatano, Oktoba 28, kamati hiyo itashirikiana na vyama vingine vyenye misimamo inayofanana ili kutafuta njia za ushirikiano na kuimarisha mshikamano wa upinzani kabla ya uchaguzi mkuu ujao.

Kamati hiyo inaongozwa na Seneta Kembi Gitura, akisaidiwa na Katibu Mkuu wa Kitaifa wa chama hicho, Moitalel Ole Kenta, huku Janet Ong’era akiwa mwanachama.

Miongoni mwa majukumu yake ni kupitia na kupendekeza marekebisho ya rasimu ya makubaliano ya muungano wa Ukombosi Alliance (TUA), pamoja na kufanya mazungumzo na vyama vingine vya upinzani kuhusu uwezekano wa kushirikiana.

Pia, kamati hiyo inatarajiwa kuandaa mapendekezo yatakayosaidia kuimarisha umoja na ushirikiano wa vyama hivyo katika maandalizi ya uchaguzi wa 2027.

Jubilee imesema inaamini kuwa mazungumzo ya kujenga, ushirikiano na makubaliano kuhusu ajenda ya pamoja ni muhimu katika kuandaa upinzani wenye mshikamano.

Kamati hiyo itawasilisha mapendekezo yake kwa NEC kwa ajili ya kuzingatiwa na kupewa mwelekeo zaidi.

Katika maazimio mengine ya mkutano huo, NEC iliidhinisha uteuzi wa Lucy Naisia Kashu kuwa mwenyekiti wa muda wa baraza la wanawake la chama hicho.

Aidha, Madina Yunis Mahat aliteuliwa kuwa naibu katibu wa kitaifa wa muda anayesimamia uratibu wa shughuli za chama.

Uteuzi huo unalenga kujaza nafasi zilizo wazi katika uongozi wa Jubilee.

Katika hatua nyingine, chama hicho kimetoa salamu za heri kwa wanafunzi wanaofanya mitihani ya kitaifa ya KILEA, KIPLEA, KIPSEA, KJSEA na KCSE ya mwaka 2026, kikawatakia mafanikio katika mitihani yao.

Hatua ya kuunda kamati ya kujenga muungano wa upinzani inajiri wakati ambapo vyama vya kisiasa vinaendelea kuweka mikakati ya uchaguzi mkuu wa 2027.

Hata hivyo, matokeo ya juhudi hizo yatategemea uwezo wa kamati hiyo kuleta vyama pamoja, kutatua tofauti zilizopo na kufanikisha makubaliano yatakayokubaliwa na washirika wa muungano.