Abiria Zaidi ya 50 Waponea Kifo Basi la Tahmeed Likiteketea kwa Moto

Huku taifa likiwa bado linaomboleza vifo vilivyotokana na ajali mbaya iliyotokea juzi, abiria zaidi ya 50 wameponea kifo baada ya basi la kampuni ya Tahmeed walimokuwa wakisafiria kuelekea jijini Mombasa kuteketea kwa moto katika barabara kuu ya Nairobi-Mombasa.

Tukio hilo limetokea katika eneo lililo kati ya soko la Makindu na soko la Kiunduani, kaunti ya Makueni, na kusababisha hofu miongoni mwa abiria waliokuwa safarini kuelekea pwani.

Inaarifiwa kuwa hakuna abiria aliyejeruhiwa katika tukio hilo, licha ya moto huo kusababisha uharibifu mkubwa wa mali iliyokuwa ndani ya basi hilo.

Moto huo uliteketeza mali zote zilizokuwa zikisafirishwa ndani ya basi hilo, huku thamani ya hasara iliyopatikana ikiwa bado haijabainishwa.

Uchunguzi wa awali unaashiria kuwa moto huo huenda ulisababishwa na hitilafu za kimitambo, ingawa uchunguzi zaidi unahitajika kubaini chanzo kamili cha tukio hilo.

Tukio hilo linaibua tena maswali kuhusu usalama wa abiria wanaotumia barabara kuu nchini, hasa katika safari za masafa marefu zinazohusisha mabasi ya abiria.

Barabara kuu ya Nairobi-Mombasa ni mojawapo ya njia muhimu zaidi za usafiri nchini Kenya, ikihudumia maelfu ya wasafiri na magari ya kusafirisha mizigo kila siku. Barabara hiyo huunganisha mji mkuu wa Nairobi na maeneo ya pwani, yakiwemo Mombasa, ambayo ni kitovu muhimu cha biashara, utalii na shughuli za bandari.

Kutokana na wingi wa magari yanayotumia barabara hiyo, usalama wa vyombo vya usafiri umekuwa suala muhimu linalohitaji umakini kutoka kwa madereva, wamiliki wa magari na mamlaka husika.

Wamiliki wa magari ya uchukuzi wanapaswa kuhakikisha magari yao yanakaguliwa mara kwa mara ili kubaini hitilafu za kiufundi zinazoweza kuhatarisha maisha ya abiria.

Madereva pia wanahimizwa kuchukua tahadhari wanapogundua dalili za hitilafu wakati wa safari ili kuzuia madhara yanayoweza kuepukika.

Hata hivyo, uchunguzi zaidi unatarajiwa kubaini chanzo halisi cha moto huo na kiwango cha hasara iliyosababishwa.

Usalama wa vyombo vya usafiri umekuwa suala muhimu linalohitaji umakini kutoka kwa madereva, wamiliki wa magari na mamlaka husika.