Kiongozi wa Democratic Party (DP) Justin Muturi amezua maswali kuhusu dhamira ya aliyekuwa Naibu Rais Rigathi Gachagua katika umoja wa upinzani, akimtuhumu kwa kutumia mbinu za kisiasa zinazoweza kuhujumu azma ya pamoja ya kumng'oa Rais William Ruto madarakani mwaka 2027.
Muturi amesema msimamo wa Gachagua kuhusu mipango ya kuunda miungano ya kisiasa ya pande tatu unaibua wasiwasi kuhusu iwapo anatanguliza ushindi wa pamoja wa upinzani au maslahi yake binafsi katika uchaguzi ujao.
Katika taarifa yake, Muturi alimshutumu kiongozi wa Democracy for the Citizens Party (DCP) kwa kile alichokitaja kuwa uonevu wa kisiasa na kutoa kauli zinazokinzana, akionya kuwa mienendo hiyo inaweza kudhoofisha ushirikiano uliopo ndani ya upinzani.
Muturi alisema ushindi wa urais hauwezi kupatikana kupitia nguvu ya jamii moja pekee, bali unahitaji makubaliano ya kitaifa, ushirikiano wa kimkakati na uwezo wa kuunganisha Wakenya kutoka maeneo mbalimbali ya nchi.
Alisema msisitizo wa Gachagua kuhusu mipango ya kisiasa ya pande tatu unaweza kuashiria kuwa baadhi ya viongozi wanajipanga kwa mazungumzo ya kugawana mamlaka baada ya uchaguzi badala ya kuweka kipaumbele katika kuunganisha nguvu za upinzani kuelekea Ikulu.
“Lengo ni kushinda urais au kudhibiti wabunge na serikali za kaunti huku tukitoa mhanga azma kubwa ya kitaifa?” Muturi alihoji.
Kiongozi huyo wa DP pia alionya kuwa kugawanyika kwa upinzani katika makundi tofauti kunaweza kudhoofisha nafasi yake ya kushinda uchaguzi wa urais wa 2027.
Alisisitiza kuwa hakuna mwanasiasa anayemiliki umoja wa upinzani wala jamii yoyote yenye ukiritimba wa urais wa Kenya.
Muturi alisema ushirikiano wa kisiasa unapaswa kujengwa kupitia kuheshimiana na maelewano badala ya vitisho, masharti magumu au mashindano ya kutaka kutawala wengine.
Aidha, alitilia shaka dhana kwamba kuunganisha makundi matatu ya kisiasa kutahakikisha ushindi wa urais kwa vuguvugu la Wantam.
Alisema siasa za urais nchini Kenya haziwezi kupunguzwa kwa hesabu za kikabila, ngome za kisiasa za maeneo fulani au uwezo wa viongozi kujadiliana kuhusu maslahi yao.
Muturi alitoa mfano wa historia ya kisiasa ya familia ya Gachagua, akitaja ushindi wa marehemu Nderitu Gachagua katika uchaguzi wa ugavana licha ya tofauti zilizokuwepo katika miungano ya kisiasa iliyokuwa ikiunga mkono wagombeaji wengine.
Alisema historia hiyo inaonyesha kuwa miungano ya kisiasa ni changamano na haiwezi kumilikiwa na mtu mmoja.
Muturi alihimiza viongozi wa upinzani kuamua iwapo wanajenga vuguvugu moja la kitaifa lenye azma ya pamoja ya kushinda urais au wanaunda ngome tofauti ambazo viongozi wake watajadiliana kuhusu maslahi yao baada ya uchaguzi.
Hata hivyo, alisema Democratic Party iko tayari kushiriki katika mazungumzo yenye nia ya dhati ya kuimarisha ushirikiano wa kisiasa, akisisitiza kuwa chama hicho hakitakubali vitisho au mbinu zinazolenga kudhoofisha misimamo yake.
Muturi alionya kuwa azma ya kuleta mabadiliko ya kisiasa nchini inahitaji kujitolea, nidhamu na mikakati madhubuti, akisema maslahi ya mtu binafsi hayapaswi kutangulizwa mbele ya matarajio ya Wakenya.









