Shirikisho la Riadha nchini Kenya, Athletics Kenya, limetangaza kalenda ya mashindano ya msimu wa 2026–2027, inayojumuisha mbio za nyika, uwanjani, barabarani na milimani, pamoja na mashindano mengine ya kitaifa na kimataifa.

Msimu huo ulianza rasmi Jumamosi, Oktoba 24, 2026, kwa mashindano ya kwanza ya mbio za nyika yaliyofanyika katika Chuo cha Mafunzo ya Ualimu cha Machakos (Machakos Teachers Training College).

Kwa mujibu wa kalenda hiyo, mashindano ya mbio za nyika yataendelea katika maeneo mbalimbali nchini huku wanariadha wakijiandaa kwa mashindano ya kitaifa, ya bara la Afrika na yale ya kimataifa.

Kalenda hiyo pia inajumuisha Mashindano ya Kitaifa ya Mbio za Nyika, Mashindano ya Kitaifa ya Riadha za Uwanjani pamoja na mashindano ya kusaka wawakilishi wa Kenya katika matukio makubwa ya kimataifa.

Aidha, kutakuwa na mbio mbalimbali za barabarani na shughuli za riadha katika jamii zinazolenga kuongeza ushiriki wa wananchi na kukuza vipaji vya wanariadha kote nchini.

Katika ngazi ya kimataifa, wanariadha wa Kenya wanatarajiwa kulenga mashindano makubwa, yakiwemo Mashindano ya Dunia ya Riadha ya mwaka 2027 yatakayofanyika Beijing, China, pamoja na Michezo ya Afrika itakayoandaliwa Cairo, Misri.

Mashindano hayo yanatarajiwa kuwa sehemu muhimu ya maandalizi ya wanariadha wa Kenya wanapolenga kuendeleza mafanikio yao katika medali za kimataifa.

Athletics Kenya imesema itaendelea kushirikiana na washirika wake, waandaaji wa mashindano na wadau wengine kuimarisha mazingira ya ushindani na kusaidia maendeleo ya riadha nchini.

Shirikisho hilo pia linalenga kuhakikisha kuwa wanariadha katika viwango mbalimbali wanapata fursa za kushiriki mashindano, kuendeleza uwezo wao na kujiandaa kwa majukumu makubwa zaidi ya kitaifa na kimataifa.

Kalenda hiyo inatarajiwa kutoa mwongozo kwa wanariadha, makocha na wadau wa riadha kuhusu maandalizi ya msimu mpya, huku mashindano ya ndani yakitumika kama jukwaa la kutambua na kukuza vipaji vitakavyowakilisha Kenya katika mashindano yajayo.

Mashindano hayo yanatarajiwa kuwa sehemu muhimu ya maandalizi ya wanariadha wa Kenya wanapolenga kuendeleza mafanikio yao katika medali za kimataifa.

Mashindano hayo yanatarajiwa kuwa sehemu muhimu ya maandalizi ya wanariadha wa Kenya wanapolenga kuendeleza mafanikio yao katika medali za kimataifa.