Mshambuliaji nyota wa Ureno Cristiano Ronaldo ametangaza rasmi kustaafu kucheza soka la kimataifa akiwa na umri wa miaka 41, akihitimisha safari ya miaka 23 aliyoiendesha kwa mafanikio makubwa katika timu ya taifa.

Ronaldo, ambaye amekuwa nahodha wa Ureno tangu mwaka 2008, anaondoka akiwa ameweka rekodi ya kufunga mabao 146 na kucheza mechi 234 za kimataifa, takwimu zinazomfanya kuwa mchezaji mwenye mabao na mechi nyingi zaidi katika historia ya soka la kimataifa.

Kupitia ujumbe wa video aliouchapisha kwenye mtandao wa Instagram, nyota huyo alisema umefika wakati wa kukabidhi jezi namba saba ya timu ya taifa kwa kizazi kijacho.

"Kwa watu wa Ureno, siku imewadia kwangu kukabidhi jezi namba saba ya timu yetu ya taifa.

Kwa miaka 23 nimekuwa na heshima na jukumu la kuivaa, kuitetea na kuiwakilisha nchi yangu katika viwanja mbalimbali duniani," alisema Ronaldo.

Aliongeza kuwa uamuzi huo haukuwa rahisi, lakini safari iliyoanza Agosti 2003 imefikia tamati na kubadilisha maisha yake milele.

Katika kipindi chake na Ureno, Ronaldo alishiriki mashindano sita ya Mataifa ya Ulaya, akisaidia timu hiyo kutwaa ubingwa wa Euro 2016 baada ya kushindwa katika fainali ya mwaka 2004.

Aidha, aliiongoza Ureno kutwaa taji la kwanza la UEFA Nations League mwaka 2019, kabla ya kurudia mafanikio hayo mwaka 2025.

Hata hivyo, licha ya mafanikio yake katika mashindano ya kimataifa, Ronaldo hakufanikiwa kuiongoza Ureno kutinga hatua ya nusu fainali ya Kombe la Dunia.

Matokeo yake bora yalikuwa kumaliza katika nafasi ya nne mwaka 2006.

Uamuzi wake wa kustaafu unajiri miezi michache baada ya kutokea kwa mvutano ndani ya kikosi cha Ureno, ambapo aliripotiwa kuondoka kambini Septemba baada ya kufahamishwa kuwa hataanza katika kikosi cha kwanza kwenye mechi dhidi ya Denmark ya Nations League. Tukio hilo lilimfanya kutozwa faini ya pauni 215 na Shirikisho la Soka la Ureno.

Kwa upande wake, shirikisho hilo limesema halitaruhusu safari ya Ronaldo kuhitimishwa bila hafla maalumu ya kumuenzi kutokana na mchango wake mkubwa kwa taifa.

Ronaldo anakuwa miongoni mwa magwiji wa soka wanaomaliza safari zao za kimataifa, akifuata nyayo za mpinzani wake wa muda mrefu Lionel Messi wa Argentina, aliyetangaza kustaafu soka la kimataifa mwaka 2016 kabla ya kurejea tena baadaye.