Jeshi la Magereza nchini Tanzania limekanusha taarifa zinazosambaa kwenye mitandao ya kijamii zikidai kuwa Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Tundu Lissu, ameanza mgomo wa kula chakula akiwa mahabusu tangu Oktoba 26, 2026.
Jeshi hilo pia limepinga madai kwamba mawakili watatu wanaomwakilisha mwanasiasa huyo wamezuiwa kuingia gerezani kwa ajili ya kuonana naye, likisisitiza kuwa taarifa hizo hazina ukweli.
Katika taarifa yake, Jeshi la Magereza limeeleza kuwa madai hayo yanayosambazwa mitandaoni yanalenga kupotosha umma na kusababisha taharuki miongoni mwa wananchi.
Limesema Lissu yuko salama na hajaanza mgomo wa kula chakula kama inavyodaiwa katika taarifa hizo zilizosambazwa kwenye majukwaa mbalimbali ya mitandao ya kijamii.
Kauli hiyo inalenga kufafanua hali ya mwanasiasa huyo kufuatia madai yaliyoibua maswali kuhusu ustawi wake akiwa chini ya uangalizi wa mamlaka za magereza.
Kuhusu madai ya mawakili wake kuzuiwa kumwona, Jeshi la Magereza limeeleza kuwa mawakili wanaomwakilisha Lissu wameendelea kuruhusiwa kukutana naye kwa kuzingatia taratibu zilizowekwa.
Kwa mujibu wa jeshi hilo, ruhusa ya mawakili kukutana na Lissu hutolewa baada ya mamlaka husika kujiridhisha kuwa wao ni wawakilishi wake halali.
Jeshi hilo limefafanua kuwa halijazuia mawakili wake kutekeleza majukumu yao ya kisheria kwa mujibu wa taratibu zinazotumika katika kusimamia mahabusu na wafungwa walio chini ya uangalizi wake.
Aidha, limeeleza kuwa linaendelea kutekeleza majukumu yake ya msingi ya kuwahifadhi, kuwahudumia na kuwarekebisha wafungwa na mahabusu, huku likizingatia usalama na ustawi wao wakati wote wanapokuwa chini ya ulinzi wake.
Jeshi la Magereza limehimiza umuhimu wa kuzingatia taarifa sahihi kutoka kwa mamlaka zinazohusika badala ya kutegemea taarifa zisizothibitishwa zinazosambazwa kwenye mitandao ya kijamii.
Limesisitiza kuwa taarifa zinazohusu hali ya mahabusu zinapaswa kushughulikiwa kwa umakini ili kuepusha kuenea kwa habari zinazoweza kupotosha wananchi au kuibua hofu isiyo ya lazima.
Hata hivyo, taarifa hiyo imekuja wakati taarifa kuhusu hali ya Lissu na upatikanaji wa mawakili wake zikiendelea kusambaa katika mitandao ya kijamii, na hivyo kusababisha Jeshi la Magereza kutoa ufafanuzi kuhusu madai hayo.
Kwa sasa, Jeshi la Magereza limesisitiza msimamo wake kwamba Lissu yuko salama, hajaanza mgomo wa kula na mawakili wake wameendelea kuruhusiwa kuonana naye kwa mujibu wa taratibu zilizowekwa.









