Serikali ya kaunti ya Kisumu imefanikiwa kupunguza kwa kiasi kikubwa kiwango chake cha vifo kwa watoto chini ya miaka mitano, ikileta kiwango hicho kutoka 66 hadi 37 kwa kila 1,000 ya watoto wanaozaliwa hai. Gavana Anyang' Nyong’o alikiri maendeleo haya kwa juhudi za dhati za wafanyakazi wa afya, wazazi, na washirika wa maendeleo. Alisisitiza umuhimu wa kuendelea kuwekeza ili kupunguza zaidi viwango vya vifo vya watoto katika eneo hilo. Uboreshaji huu wa kushangaza unaonyesha juhudi za ushirikiano ndani ya jamii. Wafanyakazi wa afya wamekuwa na jukumu muhimu katika kutekeleza mikakati bora ya huduma za afya, wakati wazazi wamejishughulisha kwa kiasi kikubwa katika mipango ya afya. Washirika wa maendeleo pia wameweza kutoa msaada muhimu, wakichangia katika mafanikio ya jumla ya juhudi hizi. Kupungua kwa viwango vya vifo vya watoto ni ushahidi wa ufanisi wa juhudi hizi zilizoshirikishwa. Inasisitiza haja ya kuwekeza kwa muda mrefu katika miundombinu ya huduma za afya ili kudumisha na kujenga juu ya mafanikio haya. Gavana Nyong’o ameitisha ahadi mpya kutoka kwa wadau wote kuhakikisha kwamba maendeleo yaliyofanywa hayadumishwi tu bali pia yanaboreshwa zaidi. Kwa kuangalia mbele, Kisumu inatarajia kuendelea na mkazo wake wa kuboresha matokeo ya afya ya watoto. Kwa kuweka kipaumbele katika uwekezaji wa huduma za afya na kuimarisha ushirikiano, serikali ya kaunti inatumai kufikia viwango vya chini zaidi vya vifo katika siku zijazo. Mafanikio haya yanatoa mfano kwa maeneo mengine yanayojitahidi kuboresha mifumo yao ya afya na kupunguza vifo vya watoto.

Swahili
Kisumu Yapunguza Kiwango cha Kifo kwa Watoto kwa 44%
Diana Rose Saturday, 26 September 2026 (1 day ago)
Share this story
This article was developed by The News Booth editorial desk with the support of AI-assisted newsroom tools, and reviewed by our editors before publication.

