Kutokana na makosa ya kimtandao yanayohusisha vitisho, uchochezi wa ghasia na chuki za kikabila, Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) imemkamata William Owuor Ochieng jijini Nairobi kwa madai ya kuchapisha jumbe za uchochezi kwenye mtandao wa kijamii wa Facebook.

Ochieng alikamatwa Jumatano ndani ya eneo la Biashara la Nairobi (CBD) kufuatia uchunguzi kuhusu machapisho yanayodaiwa kulenga jamii ya Wakikuyu wanaoishi katika eneo la Bonde la Ufa.

Kwa mujibu wa DCI, mshukiwa huyo anatumia akaunti ya Facebook yenye jina la “William Jahome”, ambapo anadaiwa kuchapisha jumbe zilizokuwa na vitisho na kuchochea uhasama wa kikabila.

Baadhi ya jumbe hizo zinadaiwa kutoa wito kwa watu wa jamii ya Wakikuyu wanaoishi Bonde la Ufa kuondoka katika eneo hilo kabla ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2027.

Hatua hiyo imeibua wasiwasi kuhusu matumizi mabaya ya mitandao ya kijamii kusambaza ujumbe unaoweza kuhatarisha usalama wa umma, hasa wakati nchi inapoelekea katika kipindi cha uchaguzi mkuu.

Uchunguzi uliofanywa na maafisa kutoka Kitengo cha Utafiti wa Uhalifu na Ujasusi (CRIB), kwa ushirikiano na Kikosi cha Operesheni katika makao makuu ya DCI, ulisababisha kukamatwa kwa mshukiwa huyo.

Baada ya kukamatwa, Ochieng alipelekwa katika makao makuu ya DCI kwa ajili ya hatua zaidi za kiuchunguzi na taratibu zinazohitajika kabla ya kufikishwa mahakamani.

Mshukiwa huyo bado anazuiliwa na polisi akisubiri kufikishwa mahakamani kujibu mashtaka yanayoweza kuhusishwa na madai dhidi yake.

DCI imetoa onyo dhidi ya matumizi ya majukwaa ya kidijitali kusambaza vitisho, kuchochea ghasia au kueneza chuki zinazolenga jamii fulani.

Idara hiyo imesisitiza kuwa haitasita kuchukua hatua za kisheria dhidi ya watu watakaobainika kutumia mitandao ya kijamii kwa njia inayokiuka sheria na kuhatarisha usalama wa wananchi.

Kadiri uchaguzi mkuu wa 2027 unavyokaribia, DCI imesema itaendelea kutekeleza jukumu lake la kulinda maisha ya wananchi, kudumisha utulivu wa umma na kuhakikisha usalama wa taifa.

Aidha, idara hiyo imeonya kuwa uhuru wa kutumia mitandao ya kijamii haupaswi kutumiwa kama kisingizio cha kuchapisha jumbe zinazoweza kuchochea vurugu au kuongeza mgawanyiko wa kikabila nchini.

Mamlaka zimeendelea kusisitiza umuhimu wa wananchi kutumia majukwaa ya kidijitali kwa uwajibikaji na kuepuka maudhui yanayoweza kuhatarisha amani, hasa katika kipindi nyeti cha kuelekea uchaguzi.