Mahakama Kuu ya Mombasa imeelezwa kuwa laini ya simu ya Safaricom iliyosajiliwa kwa jina la mfungwa anayetumikia kifungo cha miaka 50 katika Gereza la Shimo La Tewa ilitumiwa kwenye simu inayohusishwa na mhubiri tata Paul Nthenge Mackenzie.
Ushahidi huo umetolewa katika kesi inayoendelea dhidi ya Mackenzie na washtakiwa wenzake saba kuhusiana na mauaji ya Kwa Binzaro katika Kaunti ya Kilifi, ambapo mabaki ya watu 28 yalifukuliwa kutoka katika makaburi ya kina kifupi.
Mahakama ilielezwa kuwa laini hiyo ilisajiliwa kwa jina la Kalume Kitsao Rimba, ambaye alikiri kuhifadhi laini za simu akiwa gerezani lakini akakanusha kuzitumia.
Akitoa ushahidi mbele ya Jaji Wendy Kagendo, Rimba mwenye umri wa miaka 41 alikana kuwa na uhusiano wa moja kwa moja na Mackenzie, akisema alimfahamu mhubiri huyo kupitia taarifa za vyombo vya habari kuhusu vifo vya Shakahola.
Rimba, ambaye anatumikia kifungo cha miaka 50 baada ya kukiri kosa la ulanguzi wa dawa za kulevya mwaka 2024, aliiambia mahakama kuwa alisajili nambari tano za Safaricom kwa jina lake ili kukuza akaunti yake ya M-Shwari na kupata mikopo ya simu.
Alisisitiza kuwa nambari hizo zilisajiliwa kihalali.
Shahidi huyo alieleza kuwa maafisa wa magereza walifanya upekuzi katika seli yake Septemba 20, 2025, na kupata Biblia mbili zilizokuwa na karatasi zilizoandikwa majina na nambari za simu kwa mkono.
Kwa mujibu wa Rimba, maafisa hao baadaye walimweleza kuwa mojawapo ya laini zake ilikuwa imetumika kuhamisha fedha kwa Mackenzie, ambaye pia anazuiliwa katika gereza hilo.
Upekuzi mwingine uliofanywa siku iliyofuata ulisababisha kupatikana kwa laini mbili za simu ambazo Rimba alisema alikuwa amezihifadhi tangu alipokamatwa Machi 2024.
Hata hivyo, alikanusha kutumia laini hizo kupiga au kupokea simu na kufanya miamala ya pesa kwa njia ya simu akiwa gerezani.
Rimba alifichua kuwa wakati mwingine alimkopesha mfungwa mwenzake, Charles Kalume, mojawapo ya laini hizo pale alipohitaji kupiga simu. Aliongeza kuwa Kalume pia alikuwa akikopa simu kutoka kwa wafungwa wengine.
Kwa mujibu wa upande wa mashtaka, Mackenzie alitumia nambari za simu zilizosajiliwa kwa majina ya watu wengine kuwasiliana na washtakiwa wenzake.
Inadaiwa kuwa kupitia mawasiliano hayo, aliwaelekeza kuongeza mahubiri kuhusu mwisho wa dunia na kuwahimiza wafuasi wao katika eneo la Kwa Binzaro kufunga, hali inayodaiwa kusababisha vifo.
Mackenzie hivi karibuni alipatikana na hatia pamoja na washtakiwa wenzake 28 kuhusiana na mauaji ya Shakahola, ambapo watu 191, wakiwemo watoto 190, walifariki.
Katika kesi hiyo, maafisa wa magereza James Mnjala na Sajenti Stanislous Bongo Chikuta pia walitoa ushahidi kuhusu upekuzi uliofanywa katika Gereza la Shimo La Tewa.
Mnjala aliiambia mahakama kuwa maafisa walifanya upekuzi wa kushtukiza katika seli za wafungwa, wakiwemo washukiwa wa kesi za mauaji ya Shakahola, baada ya kupokea taarifa za kijasusi kwamba baadhi yao walikuwa wamehifadhi vifaa vilivyopigwa marufuku.
Vifaa hivyo vilijumuisha simu za mkononi na laini za simu. Upekuzi huo ulisababisha kupatikana kwa vyombo vya plastiki, masanduku, misumari, simu na kamba katika seli mbalimbali. Simu nyingine aina ya Itel pia ilipatikana wakati wa operesheni hiyo.
Chikuta, shahidi wa 50 wa upande wa mashtaka, alieleza kuwa upekuzi wa kushtukiza uliofanywa Agosti 30 na Septemba 19, 2025, ulisababisha kupatikana kwa simu na laini za simu kutoka kwa wafungwa.
Aliongeza kuwa Septemba 20, 2025, alishuhudia maafisa wa Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI) wakipekua seli ya Mackenzie na kupata daftari, maandishi ya mkono na Biblia.
Kwa mujibu wa Chikuta, daftari hilo lilikuwa na nambari za simu na taarifa za utambulisho zilizoandikwa kwa jina la Emily Achieng, shahidi wa upande wa mashtaka aliyetoa ushahidi kwa njia ya mtandao kutoka Kisumu.
Chikuta pia alishiriki katika upekuzi wa seli ya Rimba, ambapo Biblia mbili na karatasi zilizokuwa na majina na mawasiliano ya simu zilipatikana. Alithibitisha kuwa alishuhudia na kurekodi kupatikana kwa vitu hivyo.
Kesi hiyo inaendelea katika Mahakama Kuu ya Mombasa.









