Serikali ya Kenya imeanzisha sharti la lazima la bima ya afya ya safari kwa raia wa kigeni wanaoingia nchini kwa ziara za muda mfupi, hatua iliyoanza kutekelezwa Oktoba 5, 2026.
Katika tangazo la umma lililotolewa Oktoba 27, 2026, Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa ya Zambia iliwafahamisha wasafiri kuhusu mahitaji hayo, ambayo yanawahusu wageni wasio Wakenya wanaoingia nchini kwa muda usiozidi miezi 12.
Kwa mujibu wa tangazo hilo, kila msafiri wa kigeni anayehusika na sharti hilo anapaswa kuwa na bima halali ya afya ya safari, huku watoto walio na umri wa zaidi ya miaka mitatu wakitakiwa kuwa na bima zao binafsi, hata wanaposafiri pamoja na familia au makundi yaliyopangwa.
Serikali imeweka ada ya dola 48 za Marekani kwa kila msafiri kwa ajili ya bima hiyo ya lazima.
Hata hivyo, baadhi ya makundi yameondolewa katika sharti hilo. Makundi hayo ni pamoja na raia wa Kenya, watu wenye vibali halali vya ukaazi, raia wa nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC), wanaotafuta hifadhi, pamoja na wenye pasipoti za kidiplomasia, rasmi na za huduma.
Aidha, wahudumu wa meli, ndege, treni, magari au vyombo vingine vya usafiri, pamoja na abiria wanaopita Kenya kuelekea nchi nyingine bila kuingia nchini, wameondolewa katika sharti hilo.
Tangazo hilo pia linaeleza kuwa raia wa nchi za Afrika ambazo si wanachama wa EAC, ambao hawahitaji idhini ya kielektroniki ya kusafiri (eTA), bado wanapaswa kuwa na bima hiyo isipokuwa wawe katika makundi yaliyosamehewa.
Kwa upande wa raia wa Zambia, sharti la kuomba eTA limeondolewa. Wanatakiwa kuomba bima ya afya ya safari pekee na hawapaswi kuwasilisha maombi ya eTA.
Wasafiri wanaweza kununua bima hiyo kupitia tovuti rasmi ya eCitizen, huku chaguo jingine likipatikana kupitia tovuti ya eTA Kenya pale inapohusika.
Baada ya malipo kuthibitishwa, msafiri atapokea hati ya kielektroniki ya bima. Bima za afya za safari zilizonunuliwa nje ya mfumo unaokubalika hazitakubaliwa.
Hati moja ya bima inaweza kutumika kwa safari nyingi za kuingia Kenya ndani ya siku 90, mradi bima hiyo iwe bado halali kila msafiri anapoingia nchini.
Wasafiri wanashauriwa kuhifadhi uthibitisho wa bima zao ili kuziwasilisha wakati wa kuingia ndani ya ndege au wanapowasili Kenya.
Serikali imewataka wote wanaopanga kutembelea Kenya kuhakikisha wanatimiza masharti hayo kabla ya kuanza safari zao.









