Watu saba wameuawa na wengine 28 kujeruhiwa baada ya watu wenye silaha kuvamia kanisa na kuwafyatulia risasi waombolezaji waliokuwa wamekusanyika kwa ajili ya mazishi katika Kijiji cha Hmoud, Mkoa wa Karak, katikati mwa Jordan.
Shambulio hilo la kushtua limelaaniwa vikali na viongozi wa Jordan, huku mamlaka zikiahidi kuchukua hatua kali dhidi ya waliohusika na tukio hilo lililoibua hofu miongoni mwa waumini na wakazi wa eneo hilo.
Msemaji wa serikali ya Jordan, Mohammad al-Momani, amelielezea tukio hilo kuwa shambulio la kikatili, akisisitiza uzito wa kitendo cha washambuliaji kulenga watu waliokuwa wamekusanyika kwa ajili ya shughuli ya mazishi.
Kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa kuhusu tukio hilo, washambuliaji hao walifika katika eneo la kanisa kwa kutumia gari kabla ya kuingia ndani na kuanza kuwafyatulia risasi waombolezaji waliokuwa wakishiriki shughuli hiyo ya kidini.
Baada ya kutekeleza shambulio hilo, washukiwa hao walitoroka eneo la tukio, huku watu kadhaa wakiwa wameanguka kutokana na majeraha ya risasi.
Mfalme Abdullah II wa Jordan amelaani vikali shambulio hilo, akilitaja kuwa la kigaidi na kuahidi kuwa mamlaka zitakabiliana na waliohusika kwa kutumia adhabu kali zaidi kwa mujibu wa sheria.
Kauli ya mfalme huyo imekuja wakati taifa hilo likikabiliwa na mshtuko kufuatia mauaji ya watu waliokuwa wamekusanyika kuomboleza kifo cha mpendwa wao.
Khaled Burqan, mmoja wa waombolezaji waliokuwapo kanisani wakati wa shambulio hilo, ameiambia televisheni ya taifa ya Jordan, al-Mamlaka, kuwa watu kadhaa walikuwa wamekusanyika kwa ajili ya mazishi wakati milio ya risasi ilipoanza kusikika.
Burqan amesema washambuliaji wawili waliokuwa wamejihami kwa bunduki na bastola waliendelea kuwafyatulia risasi waombolezaji kwa dakika kadhaa, hali iliyozua taharuki na kuwafanya waliokuwapo kutafuta mahali pa kujisitiri.
Picha za kamera za usalama zilizothibitishwa na Shirika la Utangazaji la BBC zinaonekana kuonyesha watu watatu wenye silaha wakielekea kanisani kutoka barabarani.
Katika picha hizo, wawili kati ya washukiwa wanaonekana kuingia katika eneo la lango la magari la kanisa kabla ya kurudi nyuma kwa muda mfupi.
Baadaye, wanarudi pamoja na mtu wa tatu, huku wote watatu wakionekana wakiwa na bastola.
Hata hivyo, maelezo hayo ya picha za usalama hayaelezi kikamilifu kilichotokea baada ya washukiwa kuingia katika eneo la kanisa.
Tukio hilo limezua maswali kuhusu usalama wa waumini na raia wanaoshiriki mikusanyiko ya kijamii na kidini, huku kauli ya mamlaka kuhusu hatua zitakazochukuliwa ikitarajiwa kufuatiliwa kwa karibu.









