Aliyekuwa Gavana wa Kiambu Ferdinand Waititu, mkewe Sarah Wangare na washtakiwa wenzao wamefika mbele ya mahakama Jumatatu kwa ajili ya kuwasilisha hoja za kupunguziwa adhabu kabla ya hukumu kutolewa katika kesi ya ufisadi ya KSh588 milioni.

Watatu hao walifika mbele ya Hakimu wa Mahakama ya Kupambana na Ufisadi, Harrison Barasa, kufuatia uamuzi wa Mahakama Kuu uliothibitisha hukumu zao za hatia katika kesi hiyo.

Hata hivyo, shughuli za mahakamani zilikumbwa na mvutano baada ya mawakili wa utetezi kupinga hatua ya kuwaleta washtakiwa mbele ya mahakama kwa ajili ya kupunguziwa adhabu na kusubiri hukumu.

Utetezi ulidai kuwa mahakama iliyosikiliza kesi hiyo awali ilikuwa imewaachilia huru washtakiwa hao, hivyo hakukuwa na hukumu ya hatia dhidi ya watu hao watatu ambayo ingeweza kutumika kama msingi wa kuwahukumu.

Hata hivyo, upande wa mashtaka, ukiongozwa na Monda, ulipinga hoja hiyo ukisema Mahakama Kuu ilikuwa imekubali kikamilifu ombi la serikali na kuelekeza kuwa washtakiwa wafike mbele ya mahakama ya hakimu kwa ajili ya kuwasilisha hoja za kupunguziwa adhabu.

Monda aliiambia mahakama kuwa washtakiwa hao walikuwa wakishtakiwa katika nafasi yao ya kisheria kama kampuni au mashirika, badala ya kuangaliwa kama watu binafsi.

Upande wa mashtaka ulisisitiza kuwa kufuata msimamo wa utetezi kungekuwa kinyume cha utaratibu, kwa kuwa kungechukulia washtakiwa hao kama watu binafsi badala ya kuwazingatia katika nafasi yao ya kisheria ya ushirika.

Baada ya kusikiliza hoja za pande zote mbili, mahakama ilisema itatoa maelekezo kuhusu suala hilo Alhamisi, Oktoba 22, 2026, saa tatu asubuhi.

Aidha, upande wa mashtaka uliomba mahakama itoe amri ya kumtaka Charles Ngugi kufika mbele yake.

Katika hatua nyingine, upande wa mashtaka ulipinga ombi la utetezi la kutaka Sarah Wangare aachiliwe kwa dhamana akisubiri maelekezo ya mahakama.

Monda alisema Wangare ni mtu aliyepatikana na hatia, akiongeza kuwa kosa la utakatishaji fedha analokabiliwa nalo lina adhabu ya faini ya KSh25 milioni, jambo linaloonyesha uzito wa shtaka hilo.

Upande wa mashtaka ulisisitiza kuwa Wangare hapaswi kuachiliwa kwa dhamana kabla ya mahakama kusikiliza hoja za kupunguziwa adhabu.

Kesi hiyo inafuatia uamuzi uliotolewa Jumatano na Jaji wa Mahakama Kuu Rose Ougo, ambaye alithibitisha hukumu za hatia dhidi ya Waititu, mkewe na washtakiwa wenzao kuhusu baadhi ya mashtaka, huku akibatilisha uamuzi wa mahakama ya awali uliokuwa umewaachilia huru kuhusiana na mashtaka ya utakatishaji fedha.

Mahakama inatarajiwa kutoa maelekezo zaidi kuhusu hatua zitakazofuata katika kesi hiyo Oktoba 22, 2026.