Uhuru na demokrasia havina maana bila mageuzi,maendeleo nanustawi wa wananchi.
Hiyo ni kauli ya seneta wa Nairobi,Edwin Sifuna, akimjibu rais William Ruto
Katika jibu lake, Sifuna amesisitiza kuwa ulinzi wa uhai wa binadamu na uhuru wa kimsingi unapaswa kupewa kipaumbele kabla ya maendeleo ya kiuchumi, akisema Wakenya wanataka kuishi katika nchi yenye uhuru na demokrasia.
“Kwa hakika, mambo yako kinyume, Mheshimiwa Rais,” Sifuna aliandika katika mtandao wa kijamii wa X.
“Kuna sababu kwa nini haki ya kuishi na uhuru wa kimsingi vimetangulizwa katika Mswada wa Haki za Binadamu. Zaidi ya kitu kingine chochote, tunataka kuishi katika nchi huru na ya kidemokrasia kwa sababu katika giza la kaburi ulilowazika Rex Maasai na Albert Ojwang, huwezi kuona vitu vinavyong’aa,” aliongeza.
Matamshi ya seneta huyo yanaonekana kurejelea vifo vya Rex Maasai na Albert Ojwang, ambavyo vimeibua mijadala ya umma kuhusu haki za binadamu, uwajibikaji wa polisi na ulinzi wa uhuru wa raia nchini Kenya.
Majibu ya Sifuna yalitolewa siku moja baada ya Rais Ruto kuhutubia waumini katika ibada ya kanisa mjini Kapsabet, Kaunti ya Nandi, Jumapili, Oktoba 18, 2026, ambapo alisema kuwa uhuru wa kidemokrasia unapaswa kuleta maboresho yanayoonekana katika maisha ya wananchi wa kawaida.
Rais alirejelea mafundisho ya Biblia kuunga mkono msimamo wake, akisema imani bila matendo haina maana na kulinganisha hoja hiyo na mapambano ya Kenya kupata uhuru.
“Uhuru na demokrasia bila mageuzi, bila maendeleo na ustawi, ni uhuru usio na maana,” alisema Ruto.
Alisisitiza kuwa mapambano ya kupata uhuru na haki za kidemokrasia hayatakuwa na thamani kubwa ikiwa hayataboresha maisha ya Wakenya na kuchochea maendeleo ya kiuchumi.
Mabadilishano hayo ya matamshi yanaonyesha tofauti za mitazamo kati ya Rais Ruto na Sifuna kuhusu uhusiano kati ya maendeleo ya kiuchumi, uhuru wa kikatiba na uwajibikaji wa serikali.
Wakati Ruto akisisitiza mageuzi ya kiuchumi na kuboreshwa kwa maisha ya wananchi kama vipimo vya uhuru wenye maana, Sifuna amesisitiza umuhimu wa kulinda uhai wa binadamu, uhuru wa raia na misingi ya demokrasia.
Mvutano huo wa kauli unajiri wakati viongozi wa kisiasa wakizidi kujadili utawala, utendaji wa uchumi na haki za kikatiba kuelekea Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2027.









