Mshambuliaji na nahodha wa timu ya taifa ya Ureno, Cristiano Ronaldo, amesimamishwa kwa siku 30 na Shirikisho la Soka la Ureno (FPF) baada ya kuondoka katika kambi ya timu ya taifa kufuatia mzozo na kocha Jorge Jesus.

Mbali na kusimamishwa, Ronaldo, mwenye umri wa miaka 41, amepigwa faini ya euro 255 kutokana na hatua yake ya kuondoka kambini bila idhini wakati timu hiyo ilipokuwa ikijiandaa kwa mechi za Ligi ya Mataifa ya Ulaya (UEFA Nations League).

Kamati ya nidhamu ya shirikisho hilo ilimpata mchezaji huyo na hatia ya kukiuka kanuni za nidhamu, ikisema alitenda kosa hilo kimakusudi.

Mzozo huo ulijiri baada ya Ronaldo kubaki benchi bila kuingizwa uwanjani katika ushindi wa Ureno wa mabao 2-1 dhidi ya Norway mnamo Septemba 27, 2026.

Ronaldo alidai kuwa kocha Jesus alikuwa amemwahidi nafasi ya kucheza kwa takriban dakika 30, lakini ahadi hiyo haikutimizwa licha ya kuamriwa kupasha misuli moto wakati wa mchezo huo.

Hali hiyo ilizidisha kutokubaliana kati ya wawili hao, huku Ronaldo akiondoka katika kambi ya timu hiyo mjini Copenhagen, Denmark, mnamo Septemba 30, kabla ya mechi dhidi ya Denmark.

Hata hivyo, Jesus alikanusha kuwahi kufikia makubaliano na Ronaldo kuhusu muda ambao angecheza, ingawa aliacha wazi uwezekano wa mshambuliaji huyo kurejea katika kikosi cha taifa.

Baadaye, Ronaldo aliomba msamaha kwa wachezaji wenzake na mashabiki kwa kuondoka kambini na kukosa kuungana na wenzake kuwashukuru mashabiki baada ya mechi dhidi ya Norway.

Alikubali kuwajibika kwa hatua yake na kusema alikuwa tayari kukabiliwa na adhabu yoyote ambayo shirikisho lingeamua kumpa.

Rais wa FPF, Pedro Proença, amesema kuna nia ya kumrejesha Ronaldo katika timu ya taifa baada ya suala hilo kutatuliwa.

Hata hivyo, taarifa ya kamati ya nidhamu haikubainisha wazi ni mechi au shughuli zipi za timu ya taifa zitakazoathiriwa na adhabu hiyo, wala iwapo siku alizokuwa tayari amesimamishwa kwa muda zitahesabiwa katika kipindi cha siku 30.

Ronaldo ni mfungaji bora wa muda wote wa Ureno na mmoja wa wachezaji wenye rekodi kubwa zaidi katika soka la kimataifa.