Papa Leo XIV amefuta ziara yake iliyopangwa kufanyika Assisi, Italia, Oktoba 27, 2026, huku akiendelea kupata nafuu baada ya kufanyiwa upasuaji wa kifua.

Ofisi ya Habari ya Vatican ilitangaza kuwa kiongozi huyo wa Kanisa Katoliki hatashiriki mkutano wa “Amani Isiyo na Silaha na Inayopokonya Silaha”, unaoadhimisha miaka 40 tangu kuanzishwa kwa siku ya dunia ya maombi ya amani, iliyowahi kuitishwa Assisi na Papa Mtakatifu John Paul II.

Badala ya kuhudhuria mkutano huo ana kwa ana, Papa Leo atatuma ujumbe kwa waandaaji na washiriki kueleza mshikamano wake na juhudi zao za kuendeleza amani duniani.

Kwa mujibu wa taarifa ya ofisi hiyo, uamuzi wa kufuta ziara hiyo ulilenga kumpa Papa muda zaidi wa kuendelea kupata nafuu baada ya kufanyiwa upasuaji Jumanne ya wiki iliyopita.

Licha ya kutohudhuria mkutano huo, Papa Leo amesisitiza umuhimu wa mazungumzo na juhudi za kutafuta amani, hasa wakati ambapo migogoro inaendelea kuzikumba sehemu mbalimbali duniani.

Ofisi ya Habari ya Vatican ilisema Papa anaamini kuwa “Roho ya Assisi” na jitihada za kutafuta amani kupitia maneno na vitendo bado ni nyenzo muhimu katika kukabiliana na migogoro ya sasa.

Wakati huohuo, timu ya madaktari wanaofuatilia afya ya Papa imeripoti maendeleo mazuri katika hali yake baada ya upasuaji.

Madaktari Luigi Carbone na Stefano Margaritora walisema uchunguzi wa kifua kwa kutumia eksirei, uliofanywa kama sehemu ya ufuatiliaji wa matibabu, ulithibitisha kuwa mchakato wa kupona unaendelea vizuri.

Hata hivyo, madaktari walimshauri Papa kuepuka safari ya helikopta kwenda Assisi kutokana na muda mfupi uliokuwa umepita tangu afanyiwe upasuaji.

Ushauri huo ulitolewa kama hatua ya tahadhari ili kuepusha shughuli zinazoweza kuongeza mzigo usio wa lazima wakati akiendelea kupata nafuu.

Mkutano wa Oktoba 27 unakumbuka miaka 40 tangu Papa John Paul II alipowakusanya viongozi wa dini mbalimbali mjini Assisi mwaka 1986 kuomba amani. Mpango huo uligeuka kuwa ishara muhimu ya mazungumzo na ushirikiano baina ya dini.

Mkutano wa mwaka huu unalenga kuhuisha dhamira hiyo kupitia majadiliano na wito wa amani wakati ambapo migogoro inaendelea katika maeneo mbalimbali duniani.

Ingawa Papa Leo XIV hatakuwepo mwenyewe, ujumbe wake unatarajiwa kuwasilisha uungwaji mkono wake kwa waandaaji na washiriki wanaoendeleza mazungumzo, amani na kuishi pamoja kwa utangamano.