PHospitali ya Rufaa ya Moi Teaching and Referral Hospital (MTRH) mjini Eldoret imemtenga mtu mmoja kwa ufuatiliaji wa siku 21 kutokana na hofu ya uwezekano wa kuambukizwa virusi vya Ebola.
Aidha, uongozi wa hospitali hiyo umesisitiza kuwa hatua hiyo haimaanishi kuwa mtu huyo amethibitishwa kuwa na ugonjwa huo.
Mkurugenzi Mkuu wa hospitali hiyo, Dk. Philip Kirwa, amesema MTRH haina mgonjwa yeyote aliyethibitishwa kuwa na Ebola chini ya uangalizi wake, akiwataka wananchi kutofautisha hatua za tahadhari na utambuzi rasmi wa ugonjwa.
Katika taarifa yake, Kirwa alisisitiza kuwa mtu anayetengwa kwa ufuatiliaji si lazima awe ameambukizwa, kwani hatua hiyo hulenga kubaini dalili zozote zinazoweza kujitokeza baada ya mtu kuwa katika hatari ya kukutana na virusi hivyo.
Mtu huyo anatarajiwa kufuatiliwa kwa siku 21, kipindi kinachotambuliwa kuwa muda wa juu ambao dalili za Ebola zinaweza kuchukua kujitokeza baada ya maambukizi.
Akikamilisha kipindi hicho bila dalili, anaweza kuachiliwa kwa mujibu wa taratibu za afya zinazotumika.
Hatua hiyo inajiri wakati Kenya ikiendelea kuimarisha ufuatiliaji na msako wa watu walioweza kukutana na wagonjwa wa Ebola ya aina ya Bundibugyo, kufuatia kuthibitishwa kwa visa vya ugonjwa huo nchini.
Kulingana na taarifa zilizochapishwa Jumatano, Oktoba 21, mamlaka za afya zilikuwa zimemtafuta mtu mmoja ambaye hakuwa amepatikana awali katika orodha ya watu waliokutana na mgonjwa wa kwanza wa Ebola nchini. Mtu huyo baadaye alipatikana na kuwekwa katika karantini katika MTRH. Hata hivyo, haijathibitishwa ikiwa ndiye anayerejelewa katika taarifa ya hivi karibuni ya Kirwa.
Kenya ilithibitisha kisa chake cha kwanza cha Ebola mapema Oktoba baada ya mwanamume mmoja raia wa Kenya, aliyekuwa akiishi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), kusafiri kupitia Uganda hadi Nairobi.
Mgonjwa huyo alifariki baada ya kuthibitishwa kuwa na virusi hivyo, hali iliyosababisha Wizara ya Afya kuanzisha msako wa watu waliokuwa na mawasiliano naye.
Tangu wakati huo, mamlaka zimeongeza ufuatiliaji wa watu wanaoweza kuwa katika hatari ya maambukizi, uchunguzi wa wasafiri katika viwanja vya ndege na vituo vya mipakani, pamoja na kuimarisha maandalizi katika hospitali zilizotengwa kwa ajili ya kushughulikia wagonjwa wanaoshukiwa au kuthibitishwa kuwa na Ebola.
Wizara ya Afya imeitambua MTRH kuwa miongoni mwa hospitali tano zilizotengwa kwa ajili ya kutenga na kutibu wagonjwa wa Ebola. Hospitali hiyo ina uwezo wa vitanda 50 kwa ajili ya usimamizi wa wagonjwa wa ugonjwa huo.
Hospitali nyingine zilizotengwa ni Kenyatta National Hospital, National Police Service Hospital, Port Reitz Hospital na Nairobi Hospital.
Ebola huenea hasa kupitia kugusana moja kwa moja na damu au majimaji ya mwili wa mtu aliyeambukizwa, au vitu vilivyochafuliwa na majimaji hayo. Ugonjwa huo hauenei kwa njia ya hewa kama mafua ya kawaida.
Kirwa amewataka wananchi kutulia na kutegemea taarifa kutoka kwa mamlaka rasmi za afya, akisisitiza kuwa kutengwa kwa tahadhari hakupaswi kuchukuliwa kuwa uthibitisho wa maambukizi.
Wizara ya Afya inaendelea kuhimiza watu wanaoshukiwa kuwa wamekutana na wagonjwa wa Ebola kushirikiana na maafisa wa afya na kukamilisha kipindi cha ufuatiliaji ili kusaidia kudhibiti uwezekano wa maambukizi kuenea kwa watu wengine.









