Maafisa wa polisi katika Kaunti ya Kisii wamekamata na kuteketeza lita 6,510 za pombe haramu aina ya kangara.

Ni katika operesheni iliyolenga kusambaratisha shughuli za utengenezaji wa pombe haramu katika eneo la Mwata, wadi ya Riana.

Operesheni hiyo ilitekelezwa Jumamosi, Oktoba 17, 2026, na maafisa kutoka Kituo cha Polisi cha Kerina, waliovamia eneo lililotajwa kuwa kitovu cha utengenezaji wa pombe hiyo katika kijiji cha Mwata.

Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Huduma ya Kitaifa ya Polisi (NPS), maafisa hao waligundua eneo lililotumiwa kutengeneza kangara kinyume cha sheria na kuteketeza kiasi hicho cha pombe.

Vifaa vilivyokuwa vikitumika katika utengenezaji wa pombe hiyo pia vilivunjwa na kuharibiwa wakati wa operesheni, katika juhudi za kuzuia shughuli hizo kuendelea katika eneo hilo.

Hatua hiyo ni sehemu ya juhudi za vyombo vya usalama kukabiliana na utengenezaji, usambazaji na uuzaji wa pombe haramu, ambayo imekuwa ikizua wasiwasi kuhusu athari zake kwa afya na usalama wa umma.

Katika taarifa yake, jeshi la polisi limesisitiza kuwa litaendelea kuendesha operesheni dhidi ya pombe haramu na dawa za kulevya katika maeneo mbalimbali nchini.

Polisi wamesema wamejizatiti kuimarisha mapambano dhidi ya biashara hizo haramu na kuwataka wananchi kushirikiana na maafisa wa usalama kwa kutoa taarifa zinazoweza kusaidia kubaini na kukomesha shughuli hizo.

Aidha, wananchi wametakiwa kuwasilisha taarifa muhimu kwa kituo cha polisi kilicho karibu nao au kutumia njia za mawasiliano zilizotolewa na vyombo vya usalama.

Kwa mujibu wa polisi, wananchi wanaweza kupiga simu kupitia nambari za dharura 999 na 911 ili kuripoti visa vinavyohitaji uingiliaji wa haraka wa maafisa wa usalama.

Vilevile, wanaweza kuwasiliana na Kurugenzi ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) kupitia nambari ya bila malipo 0800 722 203, kwa kutumia alama ya kampeni ya #FichuaKwaDCI.

Njia nyingine iliyotolewa ni kupitia ukurasa wa WhatsApp kwenye nambari 0709 570 000, ambapo wananchi wanaweza kushiriki taarifa zinazoweza kusaidia katika uchunguzi wa uhalifu.

Polisi wamehimiza wananchi kutoa taarifa kwa wakati na kuhakikisha kuwa maelezo wanayowasilisha yanasaidia maafisa kuchukua hatua zinazofaa.

Operesheni hiyo inaangazia juhudi za polisi katika kaunti ya Kisii za kukabiliana na utengenezaji wa pombe bila kufuata sheria, huku ushirikiano kati ya wananchi na vyombo vya usalama ukitajwa kuwa muhimu katika kudhibiti shughuli hizo.

Hata hivyo, taarifa iliyotolewa haikubainisha iwapo kuna washukiwa waliokamatwa kuhusiana na kiwanda hicho cha kangara, wala haikutoa maelezo kuhusu watu wanaodaiwa kuendesha shughuli hizo.

Polisi hawakutoa pia maelezo kuhusu chanzo cha malighafi iliyokuwa ikitumika kutengeneza pombe hiyo au muda ambao shughuli hizo zilikuwa zimeendeshwa.

Wananchi wameendelea kuhimizwa kutumia njia rasmi za kuripoti uhalifu ili kuwezesha vyombo vya usalama kuchunguza na kuchukua hatua kwa mujibu wa sheria.