Kocha mkuu wa Junior Starlets wa Kenya, Mildred Cheche, amesema timu hiyo itapata mafunzo muhimu kutoka kwa mechi yao ya kirafiki dhidi ya Ghana wanapoendelea kuimarisha maandalizi yao kwa Kombe la Dunia la FIFA la Wanawake chini ya miaka 17 mwaka 2026 nchini Morocco kuanzia Oktoba 17 hadi Novemba 7.

Cheche alisema mechi hiyo ilikuwa mtihani wa ushindani zaidi kuliko mechi ya kirafiki ya awali ya timu hiyo na ilisaidia kubaini maeneo ya kuboresha kabla ya mechi yao ya kwanza ya Kundi E dhidi ya China.

Mechi za maandalizi zinatoa fursa kwa kikosi kupima utayari wake dhidi ya wapinzani tofauti na kushughulikia udhaifu kabla ya kuanza kwa mashindano.

"Wasichana walifanya vizuri. Mechi ya kwanza ya kirafiki haikuwa na ushindani mkubwa lakini mechi ya leo dhidi ya Ghana ilikuwa na ushindani mkubwa. Tumeona maeneo tunayohitaji kuboresha, kwa hivyo tunatumai watafanya vizuri katika mechi yetu ya kwanza dhidi ya China," alisema Cheche.

Kenya wanajiandaa kwa mara yao ya pili kushiriki katika mashindano hayo, baada ya kufanya debut yao mwaka 2024 katika Jamhuri ya Dominika.

Junior Starlets walipata ushindi wa kwanza wa Kenya katika Kombe la Dunia la FIFA, wakiifunga Mexico 2-1, lakini hawakufuzu zaidi ya hatua ya makundi.

Uzoefu huo unatoa msingi kwa kampeni ya hivi karibuni ya timu hiyo. Kenya ilifuzu kwa Morocco 2026 kwa kuifunga Afrika Kusini katika raundi ya mwisho ya kufuzu kwa Afrika.

Kikosi sasa kitajitahidi kutafsiri maendeleo yaliyopatikana katika kufuzu na mechi zao za kirafiki kuwa matokeo katika jukwaa la dunia.

Cheche alisema wachezaji lazima wakabiliane na mashindano hayo kwa imani kubwa na kuzingatia kushinda, badala ya kushiriki tu.

"Mtazamo sio tu kushiriki, ni kushindana. Mwaka 2024, tulishiriki lakini mwaka 2026, tunahitaji kushindana. Ni mara yetu ya pili, kwa hivyo wachezaji wanahitaji mtazamo na mawazo tofauti: kushinda mechi, sio tu kushiriki."

Kenya wako katika Kundi E pamoja na China, Marekani na Samoa. Watafungua dhidi ya China Jumatatu, Oktoba 19, kukabiliana na Marekani Oktoba 22, na kumaliza hatua ya makundi dhidi ya Samoa Oktoba 25.

Mwanzo mzuri utakuwa muhimu kwani timu inafuatilia lengo lake la kufikia hatua ya mtoano kwa mara ya kwanza.

Kiungo Mwanakombo Bakari anatarajiwa kuimarisha kikosi kabla ya mechi ya ufunguzi baada ya kujiunga na SPIRE Academy nchini Marekani.