Nchini Tanzania, jeshi la Polisi Mkoa wa Kilimanjaro nchini Tanzania linamsaka Peter Kiariro, mkazi wa Maore, Wilaya ya Same, kwa tuhuma za kuhusika na mauaji ya Bernard Kiluwa, mwenye umri wa miaka 26, mkazi wa Kijiji cha Mheza, wilayani humo.
Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kilimanjaro, Simon Maigwa, amesema tukio hilo lilitokea usiku wa Oktoba 12, 2026, katika Kitongoji cha Kalemane, Kijiji cha Mheza, Kata ya Maore, Tarafa ya Ndungu, Wilaya ya Same.
Kwa mujibu wa Kamanda Maigwa, uchunguzi wa awali unaonyesha kuwa mauaji hayo yanadaiwa kuchochewa na wivu wa kimapenzi.
Inadaiwa kuwa marehemu alikuwa akicheza muziki kwa muda mrefu pamoja na mke wa mshukiwa wakati wa sherehe ya ubarikio iliyokuwa ikifanyika nyumbani kwa Shabani Rajab.
Kamanda Maigwa amesema kuwa baada ya hali hiyo, Peter anadaiwa kumwomba Bernard waende pembeni kwa mazungumzo.
Hata hivyo, mazungumzo hayo yalidaiwa kuishia kwa mshukiwa kumshambulia marehemu kwa kutumia kitu chenye ncha kali kinachodhaniwa kuwa kisu.
Inadaiwa kuwa Bernard alijeruhiwa tumboni na kifuani kabla ya mshukiwa kutoroka kutoka eneo la tukio.
“Baada ya kushambuliwa, Bernard alipelekwa katika Kituo cha Afya Ndungu kwa ajili ya matibabu, lakini alifariki dunia akiwa anaendelea kupatiwa matibabu,” amesema Kamanda Maigwa.
Baada ya kisa hicho, jeshi la polisi limeanzisha msako wa kumtafuta Peter Kiariro ili akamatwe na kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria kujibu tuhuma zinazomkabili.
Hadi sasa, mshukiwa huyo hajaripotiwa kukamatwa, huku polisi wakiendelea na juhudi za kubaini mazingira kamili yaliyopelekea mauaji hayo.
Kamanda Maigwa amewataka wananchi kuepuka kutumia nguvu au kufanya vitendo vya ukatili wanapokumbwa na migogoro ya kimapenzi, akisisitiza umuhimu wa kutafuta suluhu kupitia mazungumzo na usuluhishi.
Ameongeza kuwa watu wanaokumbwa na migogoro ya aina hiyo wanapaswa kutafuta msaada kutoka kwa viongozi wa jamii au kutoa taarifa kwa mamlaka husika badala ya kuchukua sheria mikononi mwao.
Aidha, ametoa wito kwa mtu yeyote mwenye taarifa zinazoweza kusaidia kupatikana kwa Peter Kiariro kuziwasilisha katika kituo cha polisi kilicho karibu ili kusaidia kukamilisha uchunguzi na kuhakikisha haki inatendeka.
Polisi wameendelea kuhimiza wananchi kushirikiana na vyombo vya usalama katika kukabiliana na uhalifu na kuzuia matukio ya ukatili yanayoweza kuepukika kupitia mawasiliano na utatuzi wa migogoro kwa njia za amani.









