Mahakama ya Malindi katika Kaunti ya Kilifi imemhukumu Justin Karisa Thoya kifungo cha miaka 30 gerezani baada ya kumpata na hatia ya kumbaka mvulana mwenye umri wa miaka saba.
Hukumu hiyo ilitolewa na Hakimu Mkazi Eva Mirriam Adhiambo baada ya upande wa mashtaka kuthibitisha mashtaka dhidi ya Thoya kwa mujibu wa Sheria ya Makosa ya Kijinsia, Kifungu cha 8(1), kinachosomwa pamoja na Kifungu cha 8(2).
Kulingana na ushahidi uliowasilishwa mahakamani, tukio hilo lilitokea Juni 14, 2025, katika eneo la Jacaranda, Kaunti Ndogo ya Malindi, Kilifi.
Upande wa mashtaka, ukiongozwa na wakili Ahmed Omar, uliwasilisha mashahidi wanne kuthibitisha kesi yake. Mahakama ilisema ushahidi uliotolewa ulithibitisha mashtaka dhidi ya mshtakiwa bila kuacha shaka inayofaa kisheria.
Mama wa mtoto huyo aliambia mahakama kwamba mwanawe alimweleza kuwa alikuwa amefanyiwa kitendo hicho alipokuwa akichunga mifugo katika eneo la vichaka.
Kwa mujibu wa ushahidi wa mtoto, alikuwa akichunga mifugo wakati Thoya alipomwomba amsaidie kutafuta ng'ombe mwingine ndani ya vichaka.
Mtoto huyo alisema baada ya tukio hilo, mshukiwa alimtishia asimweleze mtu yeyote yaliyokuwa yametokea, akimtisha hata kumuua.
Baadaye, mtoto huyo alipata ujasiri wa kumweleza mama yake kuhusu tukio hilo, ambaye alimpeleka hospitalini kwa uchunguzi na matibabu.
Daktari aliyemchunguza mtoto huyo aliiambia mahakama kuwa alipopokelewa hospitalini, alikuwa na maumivu na uvimbe kwenye njia ya haja kubwa. Uchunguzi wa kitabibu ulionyesha dalili za kupenywa kwa njia hiyo.
Afisa wa upelelezi pia alithibitisha umri wa mtoto kupitia cheti chake cha kuzaliwa.
Katika uamuzi wake, Hakimu Adhiambo alisema upande wa mashtaka ulikuwa umethibitisha umri wa mwathiriwa, utambulisho wa mkosaji na ushahidi wa kupenywa kwa kiwango kinachohitajika kisheria.
Mahakama ilimhukumu Thoya kifungo cha miaka 30 gerezani na kumpa siku 14 za kukata rufaa dhidi ya hukumu na adhabu hiyo.
Kabla ya kesi hiyo kuhitimishwa, Thoya alikuwa amekiuka masharti ya dhamana na kutoroka kwa kipindi cha miezi minane. Maafisa wa Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI) wa Malindi, wakishirikiana na polisi wa Kizingo, walimtafuta na kumpata katika eneo la Hindi, Kaunti ya Lamu.
Alikamatwa tena, huku mahakama ikifuta dhamana yake kabla ya kesi kuendelea hadi kutolewa kwa hukumu.
Kesi hiyo inasisitiza umuhimu wa kuwalinda watoto dhidi ya ukatili wa kingono na kuhakikisha wanaopatikana na hatia wanawajibishwa kwa mujibu wa sheria.









