Andrew Nyaga, mwenye umri wa miaka 47, amepatikana akiwa amefariki ndani ya Mto Nyamindi, siku nane baada ya kutoweka nyumbani kwake katika kijiji cha Kithiga, eneo la Mbiri, Gichugu, Kaunti ya Kirinyaga.
Mwili wa Nyaga ulipatikana Jumapili usiku, Oktoba 18, 2026, na kusababisha mshtuko miongoni mwa familia yake na wakazi wa vijiji jirani, ambao wanatafuta majibu kuhusu mazingira yaliyopelekea kifo chake.
Kwa mujibu wa mpwa wake, Joseph Kariuki, mwili huo ulipatikana umbali wa zaidi ya kilomita nne kutoka nyumbani kwa familia.
Kariuki alisema familia ilibaini majeraha usoni mwa marehemu na sehemu zinazozunguka macho yake. Aidha, alidai kuwa kidole gumba cha mkono wa kulia wa Nyaga kilikuwa kimekatika, hali iliyozua maswali kuhusu yaliyompata kabla ya mwili wake kupatikana.
Familia inashuku kuwa huenda Nyaga alizama majini kwa kulazimishwa au aliuawa kabla ya mwili wake kutupwa mtoni. Hata hivyo, mazingira ya kifo chake bado hayajabainishwa rasmi.
Nyaga alionekana mara ya mwisho katika kituo cha biashara cha Karucho siku nane kabla ya mwili wake kupatikana. Kutoweka kwake kulizua msako uliohusisha jamaa, marafiki na wakazi wa eneo hilo, baadhi yao wakisema walikuwa naye katika kituo hicho siku alipotoweka.
Kupatikana kwa mwili wake kulivutia wakazi kutoka Karucho, Kithiga, Mbiri na maeneo jirani, huku wengi wakionekana kushtushwa na habari hizo wakati mwili huo ulipokuwa ukitolewa mtoni.
Rafiki mmoja wa marehemu alisema walikuwa wakimtafuta tangu alipotoweka, akiongeza kuwa walikuwa pamoja katika kituo cha biashara cha Karucho kabla ya kupotea kwake.
Nyaga ameacha mjane wake, Jane Wanjiku, pamoja na watoto wao wawili.
Familia imeitaka serikali kuhakikisha haki inatendeka na kutoa majibu kuhusu mazingira yaliyopelekea kifo cha Nyaga.
Kutokana na hali ya kuoza kwa mwili, ulisafirishwa hadi katika hifadhi ya maiti ya Hospitali ya Kerugoya, ambako unahifadhiwa ukisubiri kufanyiwa uchunguzi wa maiti ili kubaini chanzo cha kifo.
Wapelelezi kutoka Kaunti Ndogo ya Kirinyaga Mashariki wameanzisha uchunguzi kuhusu kisa hicho, huku uchunguzi wa maiti ukitarajiwa kutoa mwanga zaidi kuhusu chanzo cha kifo chake.
Polisi wanaendelea na uchunguzi ili kubaini kilichompata Nyaga kabla ya mwili wake kupatikana ndani ya mto huo.
Hadi sasa, madai ya familia kuhusu uwezekano wa marehemu kuuawa au kutupwa mtoni baada ya kufariki hayajathibitishwa na wachunguzi.
Matokeo ya uchunguzi wa maiti yanatarajiwa kusaidia kubaini chanzo cha kifo na kutoa mwelekeo zaidi kwa uchunguzi unaoendelea.









